Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
RE: Civic 1 thoáng nhìn...

Đúng là đĩa thắng của xe 2 bánh không bị gỉ sét do chất liệu khác các xe 4 bánh . Xe 4 bánh nếu để dính nước mà o chạy thì vẫn sét như thường , thậm chí có khi còn kẹt thắng cứng ngắt . Nhưng đây chỉ là lớp sét bám bên ngoài , không hề ăn vào đĩa thắng , chỉ cần sử dụng lại má thắng sẽ chùi sạch bong thôi . CiV ở N . Kim nằm ngoài mưa nắng như vậy thì dĩ nhiên phải bị thôi , bác nào trúng cứ vô tư chạy , không phải lo lắng gì chất lượng thắng đâu :) .
Các xe cao cấp làm bằng chất gì không sét khi quăng ngoài trời mưa thì em không biết chứ mấy xe LD xài mấy cái đĩa màu vàng đen đen thì cái nào cũng rứa cả . Còn để trong nhà thì trừ khi bị chú cẩu nhà tè vô thôi chứ chẳng có lý do gì để sét cả

Hạng B2
1/8/06
286
20
18

Hôm nay gỉ đĩa, ngày mai không biết đến cái gì[8|]

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

- 2 em Civic đỗ rất trang trọng trước siêu thị Nguyễn Kim mà chẳng ai thèm ngó nó cả .. (chẳng bù cho cách đây 1 tháng)...:D
- Cái chuyện đĩa gỉ cũng là chuyện thường nhưng có thể nó đập vào mắt rất nhiều người ko biết về xe hơi, chả lẽ nhân viên ở đó không kỳ cọ cho em nó bóng 1 tý được nhỉ...

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

He he lúc trước NK quảng cáo 1 tuần sau khi khai trương (mới nâng cấp) trúng liền 2 em CiV , em có dụ vợ em coi có cần mua cái gì kg , biết đâu trúng 1 con là em ôm liền chứ khg khách sáo gì đâu . Chẳng hiểu mấy tuần trôi qua mà chẳng thấy ai trúng . Cái thắng đĩa có kỳ cọ mà không chạy cũng sét như thường hà .

Tập Lái
11/10/06
14
0
0
53

Em nhìn Civic mà em thấy tội nghiệp cho mấy thằng em làm ở HONDA VIETNAM quá trời.
[&o]

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
511
83

Trích đoạn: songlam

Kỹ thuật vào lốp của HD VN kém wá, dấu chấm đỏ trên lốp là phải chỗ cái tire valve, đằng này lại gắn đối diện cái tire valve ---> pohand.com :D

Last edited by a moderator:
Hạng C
27/6/04
523
7
28
53

Trích đoạn: DP

Trích đoạn: songlam

Kỹ thuật vào lốp của HD VN kém wá, dấu chấm đỏ trên lốp là phải chỗ cái tire valve, đằng này lại gắn đối diện cái tire valve ---> pohand.com :D
Tại sao vậy Bác, nhờ Bác giải thích giùm?

Bị Bấm 1 lỗ
27/7/05
248
0
16

Trích đoạn: DP

Cái đấy có quan trọng không bác??? tại tôi mua lốp mới mang ra thợ thay chẳng bao giờ để ý cả.

Hạng B2
19/9/06
218
1
0

He, các bác cứ thương em nó đi, hiện tại doanh số nó chiếm 50% DS các xe cùng dòng của cả VAMA đấy. 258 chiếc trong tháng 9.