Hạng B2
27/2/07
253
7
18
RE: CIVIC 2.0 - Cảm nhận ban đầu

Trích đoạn: patchipetro

Trích đoạn: vonga

Trích đoạn: thunder

Trích đoạn: vonga

- Nếu so sánh với những xe khác cùng hạng như Mazda 3, To Altis, Ford Laser hay Focus, Mit Lancer, ... thì Civic chắc chắn ăn đứt. Có lẽ nó chỉ xếp sau Bi 318, Mer C hay Audi A4 thôi.

Đọc câu này nghe "quá đã" nhưng mà bác vonga có vẻ hơi thiên vị rồi. Xe các hãng so với nhau thì cũng "một chín một bù" thôi. Mỗi xe đều có điểm nổi trội nên nếu được nhiều khách hàng "kết" đúng điểm mạnh thì bán nhanh thôi. Ví dụ như em mua Civic vì "kết" kiểu dáng và nội thất, thêm nữa máy móc cũng tạm được. Chứ nếu được chọn xe "lai" thì em khoái "giá, vận hành và cách âm như gala 2.0; kiểu dáng như Mazda 6; dịch vụ, nội thất và ít hao xăng như Civic, máy lạnh 2 cửa như Focus :D); quả là hơi bị tham nhỉ :)"

Đó là cảm nhận của cá nhân em bác ợ. Có lẽ cũng hơi thiên vị thật, nhưng có sao nói vậy mà bác.

"thường dân" mà đòi so với Focus và Mazda3 á bác, riêng nhìn cái mai rùa của Civic là em đã cho em nó điểm zero rồi bác ạ. Còn về cảm giác lái và tiện nghi chả biết mèo nào cắn cún nào đâu bác ạ

"Đó là cảm nhận của em bác ợ." :D

Thứ nhất: Cần xem lại kiến thức về xe hơi của bác
Thứ hai: Không nên áp đặt thô bạo ý thích chủ quan của mình
Thứ ba: Xin hỏi bác đã chạy thử Focus, Maz 3 và Civic chưa ạ? Nếu chưa thì bác nên cố chạy lấy mỗi em một phát, sẽ thấy ngay đâu là "mèo" đâu là "cún" bác ạ.
Thứ tư: Em phát bỉu thẳng thắn có gì bác bỏ qua nhé!

Hạng B1
9/4/07
74
0
0

Nói chung tâm tiền đó, CIVIC là sự lựa chọn tương đối ổn .

Chỉ có điều con này phù hợp với thanh niên từ 20 -30 tuổi hơn. Tầm trung tuổi đi còn này trông không hợp .

Một số ưu - nhược điểm: Điểm mù, góc chữ A và kính phía trước dài quá làm Civic mất điểm và có cảm giác quan sát khó - mất an toàn trong điều kiện đi lại đông đúc trong thành phố, xe thuôn dài quá trông Mũi xe và Cốp sau trông không đẹp lắm. Bán kính quay xe lớn 5,8 m (thường các xe cùng loại là 5,5m) nên độ quay trở vào đường hẹp hơi vất vả . Đồng hồ hai tầng, nhìn có cảm giác mất tập chung . Ngoại thất nhìn theo bề ngang thì đẹp, nhưng nhìn trực diện từ mũi xe thì xấu do cản trước cứ dẹt dẹt thế nào ý . Độ tăng tốc và tiện nghi khá tốt so với hạng xe cùng loại. Nói chung tầm tiền đó, cũng không có nhiều sự lựa chọn ngoài Mada 6, Corolla Altis G, CIVIC . Vì thế tùy phong cách, cảm nhận, công việc của mỗi người mà lựa chọn sao cho phù hợp với mình.

Hạng B2
14/9/06
279
2
18

Chỉ có điều con này phù hợp với thanh niên từ 20 -30 tuổi hơn. Tầm trung tuổi đi còn này trông không hợp .
bác nói hay quá em cũng hơn 20 chút, rất thích Civic nhưng <30 tuổi ít có cơ hội mua xe phần lớn những người chạy Civic em dòm trộm trên đường tuổi cũng tử 25-45 cá biệt có ông cụ râu tóc bạc phơ.
Điểm mù, góc chữ A và kính phía trước dài quá làm Civic mất điểm và có cảm giác quan sát khó - mất an toàn trong điều kiện đi lại đông đúc trong thành phố, xe thuôn dài quá trông Mũi xe và Cốp sau trông không đẹp lắm
đúng là cột A lớn, nhưng góc chữ A có khoảng kiếng nhỏ nên cũng không đến nỗi khó nhìn lắm, tap lo thấp => tầm quan sát rộng. Kiếng lái dài nên chạy đêm ít bị loá mắt khi bị pha đèn ngược chiều. Xe thuôn dài là thiết kế kiểu thân đồng nhất, đó là xu hướng thiết kế mới, rất khí động học=> tăng tốc tốt, ít bị cản gió, đỡ hao xăng. những lỗi này là cố hữu đối với các xe thiết kế kiểu thân đồng nhất.
Bán kính quay xe lớn 5,8 m (thường các xe cùng loại là 5,5m) nên độ quay trở vào đường hẹp hơi vất vả
ok, do chiều dài cơ sở của civic rất lớn 2700mm => bán kính quay vòng lớn nhưng bù lại giúp Civic an toàn và êm ái khi chạy tốc độ cao.
Đồng hồ hai tầng, nhìn có cảm giác mất tập chung
có lẽ điều này do cảm nhận cá biệt của bác, vì nó hai tầng hiện số to đùng rất dễ kiểm soát tốc độ, không fải nhìn lên nhìn xuống gì hết.
nhưng nhìn trực diện từ mũi xe thì xấu do cản trước cứ dẹt dẹt thế nào ý
cái dẹp dẹp nếu nhìn từ phía trước là tâm hồn của honda và trái tim là chữ H. ngắm honda em luôn nhìn từ phía trước.
vài lời tham khảo.

Hạng C
26/11/06
561
3
0

định post nhưng thấy bác lỡ miệng nói đúng ý quá, nên khỏi! thankiu bác lỡ miệng :D

Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội

Em mới lấy mà cứ cảm giác ghê ghê , vì đằng trước em chả nhìn thấy mũi xe như mấy em khác nên lúc đi đường đông cứ sợ đụng . Chả biết bao giờ mới quen lái vợ mới đây [&:]
Còn vụ CD thì em xin khẳng định xe của bác kia hỏng, xe em nhét đĩa gì vào cũng nuốt, kể cả CD RW nhá :D

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

ặc ặc.... em đang định gả vợ cũ, đổi sang civic cho nó synchronize với nick luôn, mà các bác bàn tán quá làm em sợ... đọc mấy bài sau này thì lấy lại tinh thần rồi. Hôm trước em đi thử Civic rồi, em U40 nhưng ngồi vẫn thấy rất hợp ạh :D

Thích nhất là cái lẫy số trên vô lăng... chạy phê quá :)

Các bác chúc em sớm gả được vợ 2 cũ đi... em gia nhập hội xì-vịt ngay

Hạng B1
1/2/07
54
0
0

1- Chạy civic lúc vào cua và ra cua nên giữ chân ga sẽ bám hơn. Không nên phanh trong lúc bẻ tay lái - trừ khi các bác phanh bằng chân trái ;)
2- Các bác có quen ai bên HK hay Thái nhờ mua dùm cái Front Strut Bar - hay Front Strut Brace, bảo đảm bắt cua ngọt hẳn mà xe ít bị lạng.

Hạng B2
17/10/06
153
2
18

@ civic: chúc bác mau có vợ 2 mới

Thành viên tiềm năng của hội Civic chắc là khá đông, đang chờ bác nào phát động thôi :D:D

Tập Lái
15/5/07
21
0
0

sáng sớm nay trên đường Nguyễn Chí Thanh-Hà Nội thấy 1 em Civic bạc, đeo quả bảng taxi, bên sườn trái thấy đề Taxi Thủ Đô ^_^ , thế này là vi phạm giao kèo rồi ^_^