Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Civic 2017 dùng android auto?

Hạng B2
17/5/17
235
47
28
32
đã dùng được Android Auto chưa Hưng? Hổng lẽ mua em tuột pô thì phải mua thêm em iphone để sử dụng chức năng chỉ đường!...
View attachment 820508
Theo em biết thì vẫn xài được bt nhưng k phải máy nào cũng xài dc xD hình như máy xách tay bên bển về và S8 thì k xài dc thì phải xD

• Like
Reactions: jerjely
Hạng B2
20/10/12
265
74
28
Tp.HCM
em dung iphone 6 cung ko ket noi dc carplay, hy vong chi dum e ah? chi nghe nhac chu ko hien thi len man hinh
Dạ bác ơi em là Hiếu sale Honda Phước Thành, về vụ dùng Iphone kết nối Civic Turbo bác làm được chưa, nếu chưa gọi em nhé, em hướng dẫn bác 5 phút là xong ạ.

Tập Lái
10/3/18
4
0
1
49
xe Honda nào cũng vậy cả a Việt ạ. Xe chạy là tắt trên màn hình hết để tiếng thôi. Mục đích cho bác bài tập trung lái xe k bị phân tâm mà. Còn bác muốn thì các cao nhân trên đã chỉ giáo.
Dạ xài Android vẫn được nha bác. Nhưng phải là đt xách tay hàng bên bển về mới được còn hàng ở VN thì thua ạ.
Thế khi xe chay ta có xem được bản đồ không? vì màn hình nó tắt khi xem video, còn bản đồ có bị tắt không?

Tập Lái
11/3/17
35
25
18
Thế khi xe chay ta có xem được bản đồ không? vì màn hình nó tắt khi xem video, còn bản đồ có bị tắt không?

Muốn xem được hình khi xe chạy phải độ dậy hoặc hack phần mềm. Hãng mặc định tắt vì lý do an toàn.
Em độ cho biết thôi, chứ cũng ko dùng vì toàn đi 1 mình.

Tập Lái
10/3/18
4
0
1
49
Muốn xem được hình khi xe chạy phải độ dậy hoặc hack phần mềm. Hãng mặc định tắt vì lý do an toàn.
Em độ cho biết thôi, chứ cũng ko dùng vì toàn đi 1 mình.
cách hack phần mềm nó như thế nào ạ

đã dùng được Android Auto chưa Hưng? Hổng lẽ mua em tuột pô thì phải mua thêm em iphone để sử dụng chức năng chỉ đường!...
View attachment 820508
ko cần bác len web tìm android auto apk roi down về
sau mỡ cho phép cài dặt ngoài ko an toàn ở trong bảo mật đó.
rồi cài xong dóng cái dăt lại. cấm cáp usb vào xe cho nó hiểu
rồi lan sau nhận bluetoot là nó hiểu

• Like
Reactions: jerjely
Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Mình mới lấy xe Civic 2017, mình dùng điện thoại Samsung S7 thì không tìm thấy Android auto để kết nối với hệ thống màn hình của xe kể cả lúc kết nối bằng cáp USB. Chỉ có thể kết nối điện thoại thông qua bluetooth nhưng chỉ nghe gọi, nghe nhạc chứ không dùng được google map.

Trên google play không tìm thấy android auto để cài đặt vào điện thoại.
Tư vấn giúp mình làm thế nào để cài đặt android auto? Cảm ơn
Android Auto thì phải tự tải APK về cài vào tại chưa hỗ trợ Việt Nam trên play store. Hoặc chỉnh store sang US là ổn