Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Civic 2017 phát âm thanh lạ

Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Em nể mấy bác trên này quá, nghe kể mà đã phán ùm trời. Bác chủ mua xe đại lý nào? Bác yêu cầu cố vấn DV cùng chạy xe của bác ra đường chưa?, Cùng nghe thực tế kêu chỗ nào chưa?
DV của HD theo em là tốt, bác chủ nên vào hãng từ sớm (nên đặt lịch ưu tiên), khi đó còn ít xe bảo dưỡng thì hãng sẽ cho người đi xe thực tế với bác để kiểm tra chỗ kêu, như vậy xác định bệnh sẽ chính xác hơn.
Dịch vụ của honda mà tốt. Em cũng chịu với bác. Mỗi nơi 1 giá. Riêng cái cộng hoà khách vào ko thèm tiếp. Đại lý thì ít. Xét về dịch vụ HD chỉ hơn đc chevy với ford thôi.

Hạng B1
12/6/12
58
26
18
Cùng tiếng rè như bác chủ, lúc đạp ga với vòng tua khoảng 2k là nghe, nhưng để cruise lúc lên dốc cũng vòng tua 2k ko nghe, ép số d3, d2 lúc >2,3k cũng ko nghe, chỉ lúc D mode và 2k thì nghe, hơn 2k la het. Chắc từ động cơ quá! Theo mình thì ko nghiêm trọng lắm, check hãng ko giúp đc gì!
Xe mình crv 2016 2.0 chạy dc 15k và rất hài lòng các khoản khác!

• Like
Reactions: Danhpm
Tập Lái
21/2/17
31
24
8
Cùng tiếng rè như bác chủ, lúc đạp ga với vòng tua khoảng 2k là nghe, nhưng để cruise lúc lên dốc cũng vòng tua 2k ko nghe, ép số d3, d2 lúc >2,3k cũng ko nghe, chỉ lúc D mode và 2k thì nghe, hơn 2k la het. Chắc từ động cơ quá! Theo mình thì ko nghiêm trọng lắm, check hãng ko giúp đc gì!
Xe mình crv 2016 2.0 chạy dc 15k và rất hài lòng các khoản khác!
Em y như bác lúc D mode thốc ga đầu nó rung lên là kêu từ vòng tua 2000 tắt eco về S đi rất êm. Có lẽ động cơ bị ghì lại lúc dùng chế độ tiế kiệm và D nên nó rung lên các mối nhựa đập vào kính. Tuần sau em sẽ hẹn Honda kiểm tra vụ này lần nữa nếu không được chắc nối gót các bác trên chạy ra ngoài tháo taplo đi mút hết toàn bộ có ảnh hưởng gì tới bảo hành ko ta ?

• Like
Reactions: amateur_no1
Tập Lái
12/7/08
36
9
8
Gọi mấy thánh cuồng civic vào họ chỉ cách sửa cho bác chủ top. Cái xe mang tiếng xe nhập cả tỷ bạc mà như xe tàu
Bác lái civic turbo chưa? Bác lái xe tàu chưa?
Xe tầm dưới 1 tỷ thì civic turbo là chiếc xe êm nhất, ít có tiếng kêu đồ nhựa nhất. Mà đồ nhựa của nó cũng xịn nhất trong tầm giá.
Xe nào cũng có thể có lỗi, xe sang vài tỷ cũng có cụ ạ.

• Like
Reactions: NhaLam910
Hạng C
18/4/17
559
547
93
37
Xe tầm dưới 1 tỷ thì civic turbo là chiếc xe êm nhất, ít có tiếng kêu đồ nhựa nhất. Mà đồ nhựa của nó cũng xịn nhất trong tầm giá.
Có chắc là êm nhất và ít tiếng kêu nhất ko thánh cuồng.

Hạng B1
12/6/12
58
26
18
Em y như bác lúc D mode thốc ga đầu nó rung lên là kêu từ vòng tua 2000 tắt eco về S đi rất êm. Có lẽ động cơ bị ghì lại lúc dùng chế độ tiế kiệm và D nên nó rung lên các mối nhựa đập vào kính. Tuần sau em sẽ hẹn Honda kiểm tra vụ này lần nữa nếu không được chắc nối gót các bác trên chạy ra ngoài tháo taplo đi mút hết toàn bộ có ảnh hưởng gì tới bảo hành ko ta ?
Mình thi ko bật eco, chỉ khi chở bx mới bật để chạy đầm hơn chút :).
Nếu là tiếng nhựa rung thì đỡ lo quá! Tiếng cũng nhỏ thôi, chỉ để ý lắm mới nghe.

Hạng C
19/8/16
632
481
63
38
Thánh cuồng xuất hiện rồi.
1. Sáng nay có 1 sale honda add fb tôi cho cái giá 992 triệu ra biển ko khuyến mãi hay bh gì hết. Trong khi tôi comment bên face cua mazda gv. 992 triệu so voi cx5 ra biển có 904 triệu.
2. Độ êm của xe thì civic của thánh còn thua altis xa. Tôi ko lái xe nhưng tôi ngồi sau xe tôi thấy độ êm nhất là altis tiếp là elantra và M3 còn cái civic của bác ngồi rất khó chịu ù ù tai. Ra khỏi cao tốc hay đường đẹp thì tiếng đa bắn lên gầm xe rất rõ. Chạy thì tài sợ sụp ổ gà
3 cái civic của bác khoảng sáng gầm xe thấp nhất phân khúc. Còn thua cả vài chiếc cỡ B. Ra khỏi cao tốc đi xem có nát cái gầm xe ko.
4 đồ nhựa xe bác mà xịn. Xịn đâu ko biết nhưng chỉ biết đang có người đi xe tiền tỉ mà bức xúc đấy
5. Cái civic của bác chỉ đc 1 cái là tăng tốc nhanh. Mà cái đó ở Việt Nam! Chả làm cái quái gì hết. Bác kiếm dùm cái đường nào ở Việt Nam! Phù hợp cho mấy con chạy nhanh như civic cái.