RE: CIVIC chạy taxi tại Hànội

Trích đoạn: linhnd

50.000$ bên nước ngoài bác nghĩ kiếm cũng dễ hả. [8|][8|]
haha
em biết đó là số tiền tương đối lớn ,như bác nhớ giùm em: 1 đô của nó gấn 16 đồng của ta => nếu ta làm trong 10 năm để kiếm 50.000 thì bên đó chỉ cần khoảng 6tháng 25 ngày là có 50.000 usd rồi

Hạng B2
19/9/06
218
1
0

50.000$ bên nước ngoài bác nghĩ kiếm cũng dễ hả.
Chỉ cần xe Việt Nam rẻ như xe Mỹ thôi thì nhà nào cũng có xe, người nào cũng có xe, mà xe lại toàn xe đẹp là khác. Vậy cũng để thấy Việt Nam kiếm tiền dễ hơn Mỹ đấy. Lai dai sang chuyện tiền, cứ nói minh tinh Mỹ mua biệt thự triệu đô là ghê gớm. Việt Nam triệu đô mới đựoc gọi là nhà, chưa gọi biệt thự đâu. Biệt thự Việt Nam không có giá dưới 3 triệu đâu. Có cái nào bán là có người đổ tiền ra mua không mặc cả đâu. 50.000$ Bên mỹ có vẻ ghê gớm xấp xỉ mua được con xe hạng sang, nhưng ở Việt Nam chỉ mua đựơc 1,5 con CIVIC bình dân thôi, vậy mà sản xuất không đủ bán đấy.

Thôi leo lề linh tinh rồi, CIVIC taxi thì có gì ghê gớm, càng thấy xã hội phát triển. Chỉ sợ phát quá lại không có đường mà chạy thôi.

Hạng B2
22/6/05
206
0
0
51

có mỗi chuyện xe civc chay ta xi mà cũng kéo đến 5 trang sao các bác, thôi clóe cai topic này dc roi, dành chỗ cho cái topic nào nó hay hơn đi các bác