Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Lock của đóng kinh trong xe có camera hành trình chúng nó manh động chúng nó thiệt kiện ngược tội

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Gặp giang hồ thiệt thì Bác tiêu...em khuyến khích không mang gì cả vì có hung khí trong xe rất dễ không kiềm chế..ngồi trong xe đóng kính lại..kệ mẹ nó...có CAM quay hết rầu
Tùy cơ ứng biến thôi cụ ơi, giang hồ thiệt thì đúng là liều là số 1, chứ bản lãnh dùng vũ khí chưa chắc đã hơn ai. Nhất là kiếm nhật lại k giống vũ khí khác, 1 đao là đoạt mạng nên ai cũng sợ cả. Vũ khí thời đại này dùng hù nhau là chính mà cụ. chứ đánh chém thì em cũng chả dám, lỡ có chuyện gì bọn nó giãy đành đạch ra đó thì lên đoạn đầu đài như chơi.

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Pác này hay nè. Sợ éo gì chúng nó. Ai cũng sợ nên chúng nó mới tác oai tác quái. Lèng phèng xuống múc liền. Em ko có kiếm nhật chỉ có cây gậy sắt thôi. Quan điểm của em cứ thằng nào múc trước lời trước.
Note: đó là gặp cướp, trẻ nghé... chứ va chạm giao thông thông thường nên bình tĩnh giải quyết 1 cách lịch sự
Gậy sắt đôi khi nó không sợ đâu cụ ơi, nhưng thấy đao kiếm thì chúng té nhanh lắm. Tuy nhiên cách xử lý của bác chủ topic rất hay cho đa số anh em. chỉ sợ có một số thành phần không lôi được chủ ra thì dùng búa, rìu, dao... đập xe mình thôi.

Hạng B2
2/12/07
233
195
43
Theo quan điểm của em thì bác chủ hơi đa nghi, em nghĩ bác gặp phải côn đồ đang say, ra đường thì các bác cũng biết rồi, nhiều khi mình ko để ý và ko biết gì cả nhưng vẫn có xe máy chạy vượt lên chỉ chỏ chửi gì đó vì oto mình xém va phải họ !

Tập Lái
12/3/15
1
1
1
34
Trước tiên góp ý bác tài đổi Cam hành trình có chống chói thì càng tốt

Mình cũng bị 1 vụ ở đường Tô Ký đoạn cafe Mi Nhon lúc đó 2 vợ chồng mình đi xe máy vừa rút tiền từ ATM đi được hơn 1km hướng về hóc môn thì có 1 thanh niên đi dream, thằng này nhò con lắm tầm 1m6 khoảng 50kg, nó cứ chạy trước đầu xe mình mà canh mấy vũng nước cho bắn nước vào người mình, thì mình cũng nghi ngờ nên chạy chậm lại, lúc đó nó cũng chậm lại và ý không muốn cho mình vượt qua, được khoảng 2 phút sau thì nó cắt đầu xe và gây chuyện vì thấy nó nhỏ con mà mình thì đi 2 người nên không muốn đánh nó vì người ngoài nhìn vào sẽ nói là mình ỷ đông hiếp yếu nhưng chưa được 1 phút thì ở phía sau có 2 thằng chạy tới bay vào đánh tới tấp mình còn vợ mình thì xử thằng nhỏ con kia, 2 thằng kia thì cao khoảng 1m8, 75kg trở lên, lúc đó mình mới mua cây pô xe đang cầm trên tay nên đập thẳng vào 2 thằng đó, sau một hồi vật lộn thì 1 tên nhỏ con và 1 tên to bỏ chạy được mình giữ lại 1 thằng to con do nó bị mình đâm chìa khóa xe vào cổ họng. Nhưng đời đếu như mơ lại còn 1 tên đồng đội nữa nhưng ông này thì lớn tuổi hơn tụi kia, ổng khoảng 40 tuổi kiểu như chạy xe ôm tự dưng đâu bay vào nói là hiểu lầm thôi rồi kéo thằng đó đi, do mình đã rất đuối sức nên không kéo tên đó lại được.
Lúc đó tầm 18h30 - 7h trời mưa nhỏ nhưng lâu tạnh, người đi đường chỉ toàn biết nhìn, có cả xe bus dừng lại cho hành khách thò đầu ra coi nữa, quán cafe gần đó củng rất đông nhưng toàn đứng đấy mình nghĩ tụi này chuyên ăn hàng khu đó và người dân cũng không dám can thiệp vào sợ trả thù. Xong chuyện đó thì cổng nhà nơi mình và 2 thắng đó đánh nhau bị gãy bản lề và cây pô của mình bay vào tới trong sân nhà họ luôn. Mặt mình bị bầm 1 đường từ trán xuống cằm do bị nó xiết dây nón bảo hiểm, Mình thì do có chìa khóa xe đang kẹp trong tay nên đã đâm vào mắt và cổ tụi nó mới thoát được. Mình không có ý nói xấu ai nhưng 3 thằng đó là người Bắc và làm ở công ty cơ khí thì phải vì lúc nó bỏ xe lại thì mình có đập của nó 1 cái đầu tiện 5 mũi, nặng khoảng 3kg.
Nghĩ lại cũng may do mình quyết liệt chống trả chứ đứng yên chịu trận thì chắc bị ăn no luôn.

• Like
Reactions: btpaul
Hạng D
11/3/15
1.881
5.104
113
CHơi vậy từ Bị can thành bị cáo đấy Bác.
Phải lựa chọn thôi bác. Khi nó đe doạ tính mạng mình và gia đình mình thì cỡ nào cũng chấp hết. Chứ sợ sợ rồi không còn mạng mà chờ mấy anh 113 hay quan toà.

Hạng B2
7/2/12
311
98
28
49
Tôi nghĩ chẳng phải cướp có thể bác chủ nâng tầm quan điểm quá . Theo tôi chỉ là 1 pha xung đột trên đuòng có thể do 1 tình huống với a xe máy rồi bác tăng tốc bỏ đi mấy a kia bức xúc đuổi theo dằn mặt bác thôi . Có bs rồi đấy CA xác minh sẽ có câu trả lời thôi