Hạng B1
11/10/06
91
78
18
Xe thương hiệu bình dân, giá hạng sang. Không hiểu mấy bác marketing VW nghĩ gì, chắc cùng thầy với bên bán hàng của Subaru. Ế sưng dài dài trong sự hoàng tưởng!

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Xe của Đức có danh tiếng của riêng mình. Ở VN thì do là xe nhập nên giá cao cũng đành chịu thôi. Đây là cái khó chung của các thương hiệu xe nhập chứ ko phải mình VW. Bác nào hâm mộ xe Đức thì mua chứ khôn hay dại gì ở đây. Mà em thấy fans của xe Đức ở VN cũng ko ít đâu nên các bác ko phải lo hộ cho hãng đâu :D

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Bác thật khôi hài, Bác muốn gắn thêm bất cứ thứ gì người ta có thể gắn cho bác, nhưng bác có theo nổi không? thêm 4 cái vòng tròn thì cũng là của tập đoàn VW audi Q7 4,6 tỏi; porsche cayenne >5 tỏi; BMW X5, lancruiser, mẹc GLE 3,6 tỏi; Rang rover > 7 tỏi đó bác đủ sức thì hốt đi. đúng VW là xe bình dân của Đức nhưng xe bình dân thì cũng có dòng cao cấp của nó chứ bác. Em lấy VD như KIA thì có K9 nè, Hyundai thì có Equos nè, Mazda thì có CX9 nè, Toyota thì Avalon chẳng hạn. Bác cứ nói người ta thương hiệu bình dân rồi không cho người ta sản xuất cái xe nó cao cấp tí sao? hay ý bác là ở đợ thì suốt đời con đời cháu làm ở đợ? hehe sorry bác hơi ngoài luồng. Nhưng các bác đừng dập người ta quá, VW vào thị trường VN là một điều hay bởi vì nó đa dạng cho thị trường làm người tiêu dùng có nhiều sự lựa chọn phù hợp với túi tiền nhiều tầng lớp. Dẫu sao VW cũng là một hãng xe chất lượng sản xuất ra những chiếc xe ăn chắc mặc bền, nồi đồng cối đá và giá cả cũng hợp lý các bác nhỉ? Em không bán xe VW mà bênh đâu nha đừng chọi đá em tội nghiệp, tại vì em có cảm tình với nó, đã chạy thử qua thấy ghiền hihi.
Người ta chia hạng để cho nhiều loại khách hàng khác nhau. Bình dân là bình dân, muốn cao cấp hơn thì Audi. Từ trang thiết bị đến nội thất nó khác xa nhau, đó là lý do tại sao mấy thằng kia nó mắc hơn.

Xe bình dân mà bán ngang giá Q5. Bác chọn nó hay Q5????

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Người ta chia hạng để cho nhiều loại khách hàng khác nhau. Bình dân là bình dân, muốn cao cấp hơn thì Audi. Từ trang thiết bị đến nội thất nó khác xa nhau, đó là lý do tại sao mấy thằng kia nó mắc hơn.

Xe bình dân mà bán ngang giá Q5. Bác chọn nó hay Q5????
thôi thôi em chịu bác, em ngán ngẩm bác quá. Nó sài chung khung gầm với Q7 Porsche cayenne kích thước, động cơ nó lớn hơn, phân khúc nó cao hơn Q5 bác ơi. Thôi em chịu bác rồi, đừng nhắc em nữa, xin bác!

• Like
Reactions: vmode_dr
Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
xe kiểu dáng lỗi thời. giá thì trên núi. ảo tưởng
Hehe , 1 người chuyên dùng tranh chép ngoài phố đi bộ Việt nam đang phê bình hội đấu giá tranh cổ của Sotheby" s , rằng : các ông nên blah blablah a b c ...xy z. Cả thế giới nầy sai, tui đúng. Luận điệu muôn thủa của bần nông răng vẩu.

• Like
Reactions: vmode_dr
Hạng C
21/1/12
591
5.201
93
thôi thôi em chịu bác, em ngán ngẩm bác quá. Nó sài chung khung gầm với Q7 Porsche cayenne kích thước, động cơ nó lớn hơn, phân khúc nó cao hơn Q5 bác ơi. Thôi em chịu bác rồi, đừng nhắc em nữa, xin bác!

tào lao, đứa nào nói xài chung khung gầm thì xe sang thành xe bình dân?

Hạng C
21/1/12
591
5.201
93
Thấy có nhiều bác mang explorer ra so với em này. Explorer chỉ được cái là 7 chổ mà dân VN chuẩn bị sở hửu xe lần đầu rất thích còn đẳng cấp thì thua Touareg các bác ợ, nhìn cái nước sơn thôi đã khác rồi đừng nói chi chất mấy bác ơi. Độ VIP thì touareg vẫn hơn, phù hợp cho người đã từng sở hửu xe và khẳng định chất VIP, dùng xe 5 chỗ để đi giao thiệp, trong khi giá 2,6 tỷ thì rất thấp so với X5, Mer GLE, Lết xù, Lancruiser.

Tào lao. Dân mỹ chắc nó ngu quá ko "thấm" được cái "đẳng cấp" của touareg nên xe ế nhệ, dẹp khỏi bán ở mỹ luôn rồi.

• Like
Reactions: tommyngo
Hạng C
21/1/12
591
5.201
93
Hehe , 1 người chuyên dùng tranh chép ngoài phố đi bộ Việt nam đang phê bình hội đấu giá tranh cổ của Sotheby" s , rằng : các ông nên blah blablah a b c ...xy z. Cả thế giới nầy sai, tui đúng. Luận điệu muôn thủa của bần nông răng vẩu.

ờ, dân mỹ chắc cũng toàn bần nông răng vẩu nên chả thèm mua touareg nhỉ

• Like
Reactions: super7series
Hạng B2
20/7/11
109
61
28
các bác ném thế này còn gì là xe :D
Công bằng mà nói VW Touareg có chỗ đứng riêng trên thị trường vn
Dành cho người muốn sở hữu một chiếc xe Đức vs (Ford Mỹ),
tuy là dòng Mid-size nhưng thực tế sử dụng giống như Full-size SUV.
Ghế lái ko thua kém Range Rover, bác nào chạy RR biết ngồi RR = vua trên đường :D Ford Ex thấp, Gle dở tệ, glc compact suv ko so được hehe
X5, X6 hơi hướng thể thao. Q7 đối thủ xứng tầm nhất nhưng giá >3 tỷ
Điểm trừ ở thương hiệu và kiểu dáng. Nếu bác vượt qua 2 điểm trên, em nghĩ VW Touareg là một sự lựa chọn khá tốt với mức giá 2 tỷ 6 cho một chiếc SUV nhập khẩu Đức êm ái, rộng rãi, cách âm khá & khả năng trèo đèo lội suối cao.
Kết luận: VW Touareg = RR với 1/3 mức giá. Em thấy nhiều bác ví Ex với RR nhưng Ex chưa đủ tầm