Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Vậy bác mua đi rồi cho em ngồi ké xem thử nó SANG cỡ nào. Đổi lại em cho bác ngồi thử mer, bmw va porsche để so sánh. Được không bác???
Ngồi ké cảm giác không thật bác ơi.

Hạng B2
7/8/17
368
153
43
30
Tp Hồ Chí Minh
vw golf xài chung khung gầm audi tt nên chắc golf cũng là xe sang nhỉ các bác sales vw?
Hi Bác.
Chắc bác hơi hiểu sai vấn đề rồi ạ.
Chắc bác đang bàn cải về con TOUAREG , bác cho nó không phải hạng sang với các xe audi hay mer thì chính xác ạ.
Volkswagen sinh là là xe bình dân nước người ta, thứ cấp tại Việt Nam.
Còn đứa con AUDI của Volkswagen sinh ra là mục đích xe hạng sang ( cao cấp )
. Em chỉ nghĩ đơn giản nó là xe sang nhất trong dòng Volksưagen thôi ạ. Thống nhất vậy nha bác.
Thứ 2, Volkswagen bán trên 150 quốc gia, Thị trường Mỹ là thị trường lớn. Volksưagen bán cực kỳ tốt ở thị trường này. Mặc dù dính bê bối khí thải. Nhưng năm 2016 VW bán 10,3 tỉ xe, Phá kỷ lục mà Toyota đang nắm giữ.
Thứ 3 Ex hay Touareg hơn nhau không thì em mời cụ lên, anh em thử đạp chân ga. Em sẵn sang thu sếp cho cụ chạy 2 xe luôn. Test xong hãy bàn luận. Em không muốn , cái gì mình chưa hiểu mà nói ra nói lại ảnh hướng đến người khác.
Ok, thì cụ thu xếp và ib em số điện thoại. Mình làm buổi dreap nhẹ.

• Like
Reactions: duyhuynh82
Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Nhiều bác gân cổ lên cải về độ sang của nó không thể bằng Q7, Cayenne nên không thể so sánh. Xin thưa em khẳng định lại là em không nói nó là xe sang, mà là xe cao cấp nhất của VW và cùng kích thước, dung tích động cơ nên người ta xếp cùng phân khúc, còn xe nào thuộc phân khúc nào mà không phân biệt được mà nói hoài cũng chưa hiểu thì em bó tay với các bác. Q7 và cayenne đều là SUV hạng sang cở lớn cùng thuộc tập đoàn VW, vậy thì tại sao vw ko lấy về bán mà sản xuất Touareg làm gi? Xin thưa là để đa dạng thị trường, để cho thị trường có dòng SUV cơ lớn với giá cả hợp túi tiền cho nhóm khách hàng đam mê SUV cơ lớn nhưng với giá không quá cao như các thương hiệu kia. Thế là VW dùng chung khung gầm với Q7, cayenne nhưng thiết kế lại form xe, trang bị option hơi thấp hơn Q7 một ít và bán với giá thấp hơn nhưng nó vẫn là SUV cơ lớn cho dù các bác có cải rớt hàm răng giả đi nữa hề hề

Hạng B2
7/8/17
368
153
43
30
Tp Hồ Chí Minh
Vậy bác mua đi rồi cho em ngồi ké xem thử nó SANG cỡ nào. Đổi lại em cho bác ngồi thử mer, bmw va porsche để so sánh. Được không bác???
Bác nói đúng quá.
Xe người ta đắt hơn tận mấy trăm triệu, có khi vài tỉ bảo sao mà không sang được.
Nếu là em. Lấy số chân chênh lêch đó đắp lên con Touareg chắc ngang Maybach SUV " MADE IN VW" luôn quá. :p:p:p

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
21/1/12
591
5.201
93
Nhiều bác gân cổ lên cải về độ sang của nó không thể bằng Q7, Cayenne nên không thể so sánh. Xin thưa em khẳng định lại là em không nói nó là xe sang, mà là xe cao cấp nhất của VW và cùng kích thước, dung tích động cơ nên người ta xếp cùng phân khúc, còn xe nào thuộc phân khúc nào mà không phân biệt được mà nói hoài cũng chưa hiểu thì em bó tay với các bác. Q7 và cayenne đều là SUV hạng sang cở lớn cùng thuộc tập đoàn VW, vậy thì tại sao vw ko lấy về bán mà sản xuất Touareg làm gi? Xin thưa là để đa dạng thị trường, để cho thị trường có dòng SUV cơ lớn với giá cả hợp túi tiền cho nhóm khách hàng đam mê SUV cơ lớn nhưng với giá không quá cao như các thương hiệu kia. Thế là VW dùng chung khung gầm với Q7, cayenne nhưng thiết kế lại form xe, trang bị option hơi thấp hơn Q7 một ít và bán với giá thấp hơn nhưng nó vẫn là SUV cơ lớn cho dù các bác có cải rớt hàm răng giả đi nữa hề hề

vãi, câu trên thì thừa nhận ko phải xe sang, câu dưới lại bảo cùng phân khúc xe sang? thế hóa ra tự vả vào mặt mình à?

• Like
Reactions: super7series
Hạng C
21/1/12
591
5.201
93
Hi Bác.
Chắc bác hơi hiểu sai vấn đề rồi ạ.
Chắc bác đang bàn cải về con TOUAREG , bác cho nó không phải hạng sang với các xe audi hay mer thì chính xác ạ.
Volkswagen sinh là là xe bình dân nước người ta, thứ cấp tại Việt Nam.
Còn đứa con AUDI của Volkswagen sinh ra là mục đích xe hạng sang ( cao cấp )
. Em chỉ nghĩ đơn giản nó là xe sang nhất trong dòng Volksưagen thôi ạ. Thống nhất vậy nha bác.
Thứ 2, Volkswagen bán trên 150 quốc gia, Thị trường Mỹ là thị trường lớn. Volksưagen bán cực kỳ tốt ở thị trường này. Mặc dù dính bê bối khí thải. Nhưng năm 2016 VW bán 10,3 tỉ xe, Phá kỷ lục mà Toyota đang nắm giữ.
Thứ 3 Ex hay Touareg hơn nhau không thì em mời cụ lên, anh em thử đạp chân ga. Em sẵn sang thu sếp cho cụ chạy 2 xe luôn. Test xong hãy bàn luận. Em không muốn , cái gì mình chưa hiểu mà nói ra nói lại ảnh hướng đến người khác.
Ok, thì cụ thu xếp và ib em số điện thoại. Mình làm buổi dreap nhẹ.

vụ xe sang là mình nói cho sales khác của vw.

vw của e có thể bán đc nhiều xe, nhưng ở đây đang nói con touareg, mà con này ở mỹ có bán đc đâu.

Hạng B2
7/8/17
368
153
43
30
Tp Hồ Chí Minh
Xe này chung mâm với Q5 hay X3 hay GLC thôi chứ nhỉ? Sao so với Q7 hay X5 đc? Ad có nhầm lẫn ko?
Xe này chung mâm với Q5 hay X3 hay GLC thôi chứ nhỉ? Sao so với Q7 hay X5 đc? Ad có nhầm lẫn ko?
Các bác nên đọc lại cách phân chia phân hạng xe đi ạ. Cái nào nó cũng có cơ sở của nó. Chứ không nói bừa được
https://www.danhgiaxe.com/phan-hang-cac-phan-khuc-xe-o-to-tai-viet-nam-4013

• Like
Reactions: MMcLaren
Hạng B2
7/8/17
368
153
43
30
Tp Hồ Chí Minh
Nếu tầm giá này thì người dùng Việt có nhiều sự lựa chọn tốt hơn về ngoại thất và option.
Bác nói đúng.
Mua được ngoại thất và Option hơn là chính xác rồi.
thì chắc nhiều vô kể : Santafe, Ex, Sorento, Cx-9...
Nhưng mua được an toàn, cảm giác lái, chất lượng, mua được cái công nghệ nôm na " Linh hồn " như em Touareg thì cụ thử đề cử em xem ạ.