Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Nhược điểm lớn nhất là thiết kế quá xấu, xấu cả trong ra ngoài.
Cá nhân tớ thấy xấu nhất trong phân khúc.
Bởi thế bác mới mua nó với cái giá gấp 3 lần bên Mỹ vì bên Mỹ xe hơi chỉ để đi lại miễn ngon và tốt là dc chứ ai khùng mà đi khoe xe tui đẹp hơn xe ông ở mấy cái thương hiệu bình dân này hay vênh cái mặt chó lên rằng bố m đi 4 bánh như ở cái xứ này đâu :D

• Like
Reactions: langthangvn33
Hạng B1
15/4/14
69
186
33
Em lội 15 trang mà thấy đa số các bác so sánh về hàng ghế phụ thứ 3 & vài chi tiết nhỏ khác.
Không thấy bác nào so sánh về độ an toàn giữa Xtrail, CRV, Out, CX5 nhỉ?
Hay các bác mua xe ô tô không cần quan tâm đến an toàn?
Có cao nhân nào chỉ giáo giúp em xem con nào an toàn hơn.

Hạng D
9/6/16
1.875
2.069
113
35
Em lội 15 trang mà thấy đa số các bác so sánh về hàng ghế phụ thứ 3 & vài chi tiết nhỏ khác.
Không thấy bác nào so sánh về độ an toàn giữa Xtrail, CRV, Out, CX5 nhỉ?
Hay các bác mua xe ô tô không cần quan tâm đến an toàn?
Có cao nhân nào chỉ giáo giúp em xem con nào an toàn hơn.
4 con con nào cũng an toàn như nhau.
Đâu phải xe Toyota đâu mà bác lo lắng.

Tập Lái
2/1/18
16
1
3
52
Bởi thế bác mới mua nó với cái giá gấp 3 lần bên Mỹ vì bên Mỹ xe hơi chỉ để đi lại miễn ngon và tốt là dc chứ ai khùng mà đi khoe xe tui đẹp hơn xe ông ở mấy cái thương hiệu bình dân này hay vênh cái mặt chó lên rằng bố m đi 4 bánh như ở cái xứ này đâu :D
Rất thích comment của cụ.

Tập Lái
2/1/18
16
1
3
52
Nói thật với các bác, em không có khả năng mua xe sang, nhưng Lexus LX570 bản cao nhất em cũng đã ngồi hàng ghế thứ 2 với 3 người. Hai người nặng cao 1,7m nặng 75~78 kg, cùng với thằng bé nhất cao 1,65m nặng 63 kg mà vẫn chật chội. Thế thì X trail, Out hay CRV hay ... các cụ đừng có mơ ngồi rộng rãi với 3 người ở hàng 2.
Còn cái hàng thứ 3 vốn dĩ với tên gọi 5+2 các cụ đừng hy vọng nhiều ở nó, nó chỉ phục vụ chạy lòng vòng đi nhậu nhẹt vài chục km nội thành thì ok, còn nếu đi đường dài từ 6~7 chục km trở lên thì chả có xe nào 5+2 mà hàng thứ 3 dễ chịu cả. Em thì chỉ nghĩ hàng ghế thứ 3 dành cho bọn con nít 12 tuổi trở xuống thôi vì vậy nếu so hàng 3 của Out, CRV hay X trail cũng same same không có gì khác biệt.

Tập Lái
2/1/18
16
1
3
52
Xtrail đi cũng được, nhưng so với CRV thì khó có thể bằng được. Hàng ghế 3 của CRV rộng hơn, hàng ghế 2 ngồi thoải mái hơn, tiết kiệm xăng hơn. Quan trọng là phải hồi vô lăng tới mặt đường rất nhanh nhạy. Của Nissan hơi có độ trễ
Bạn nói chưa chuẩn, CRV - Thương Hiệu Honda ok, good. Nhưng nói hàng 2 ngồi thoải mái hơn thì sai. Hàng 2 của X trail ngồi quá thoải mái không thua bất kỳ xe 5 chỗ hay 7 chỗ nào., Hàng 3 của CRv cũng tù tùng không kém, tôi đã lái thử và ngồi thử cả hai xe trên, CRV chỉ có ưu điểm là độ vọt tốt hơn X trail, tiết kiệm hơn xăng hơn một chút, còn cảm giác lái, phản hồi từ mặt đường tác động vào vô lăng không nhận thấy khác biệt. Màn hình hiển thị CRV hơn hẳn X trail đó là khác biệt lớn nhất về nội thất.
Những thứ khác không có gì đặc biệt.

Tập Lái
2/1/18
16
1
3
52
Bác chỉ đi Navara mà bác kết luận đèn của Nissan đi đêm bị tối. Em ví von giống như bác xấu trai rồi bác nói đàn ông Việt xấu trai vậy đó, không nên lấy đàn ông Việt.
Em đang đi Xtrail đèn LED và đèn không hề tối.
CRV bên Mỹ còn bị Xtrail/Rogue vượt mặt về doanh số, lấy lý gì mà giá CRV ở VN mắc gấp rưỡi so với Xtrail.
Chú nói chuẩn. Like mạnh.