Hạng C
1/4/07
810
690
108
Em thấy bác Hùng Lâm moi hết điểm mạnh và điểm yếu của từng xe mà bác. Em cảm nhận bác ấy công tâm khi review xe.
Cha này nâng bi ghê lắm. Hui trc e cũng hay xem ổng review. Xem riết thấy xe nào ổng cũng khen. Thà xem mấy bác khác trên youtube nói tuy dở nhưng công tâm. E quan tâm đên ưu và khuyết điểm xe chứ ko xem người và cách nói chuyện ng ấy

Hạng B2
14/2/15
428
676
93
bác mặc áo cá sấu trước giờ để ý luôn có mùi fan Toy và anti Hàn, tiếp tục review kiểu này là thua, bác còn lại ít thấy nhưng nói chuyện chững chạc ok, ngóng thêm nhiều clip của bác

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
E rất thích bác Tiến, nói chuyện nghe rất rỏ ràng, điềm tĩnh, chân thật có sao nói vậy. Hùng Lâm, anh Khoa, anh Tiến mỗi người một kiểu nhưng anh Tiến là chuẩn nhất.
Quan điểm cá nhân em thì luôn đánh giá KIA hơn Hyundai một chút xíu. Sorento ( thế hệ mới ) và Santafe sẽ chọn Kia, I10 và Morning em cũng sẽ chọn Kia. Một điểm duy nhất làm em chê, thậm chí là cưc ghét đó là cái logo KIA. Hy vọng một ngày nào đó hãng Kia sẽ thay đổi cái logo cho xe hãng mình trong sang và thiện cảm hơn.
KIA là hãng con của Hyundai. luôn luôn thiệt thòi hơi. mình thấy mẫu mã, dáng xe... đều đi sau Hyundai cả. Hãy so Santa Fe với Sorento, có chổ nào So hơn được San đâu. Chỉ có một điểm duy nhất là KIA đang lợi thế về giá bán hơn Hyundai. Mà hai anh em nhà này thì cùng chung dòng mấu, khác cái vỏ thôi nên mỗi người mỗi thích à. Em ghét KIA một cái đó là cái lốp mỏng làm cho cái gầm ồn kinh khủng.

Hạng D
15/9/17
2.747
2.133
113
39
KIA là hãng con của Hyundai. luôn luôn thiệt thòi hơi. mình thấy mẫu mã, dáng xe... đều đi sau Hyundai cả. Hãy so Santa Fe với Sorento, có chổ nào So hơn được San đâu. Chỉ có một điểm duy nhất là KIA đang lợi thế về giá bán hơn Hyundai. Mà hai anh em nhà này thì cùng chung dòng mấu, khác cái vỏ thôi nên mỗi người mỗi thích à. Em ghét KIA một cái đó là cái lốp mỏng làm cho cái gầm ồn kinh khủng.
Kia ra đời trước Hyundai, do khủng hoảng kinh tế nên Kia bán bớt cổ phần cho Hyundai và cùng nhau chia sẽ một phần công nghệ, chứ không phải Kia là hãng con của Hyundai đâu nha bác. Tâm lý người tiêu dùng cứ thấy hãng nào giàu thí cho là xe hãng đó tốt hơn nhưng thực tế thì chưa chắc đâu. Thôi thì đã là người làm ra tiền thì hãy hưởng thụ thành quả lao động của mình, thích xe nào mua xe đó. chạy chán chường rồi bán mua xe mới và hay hơn xe củ.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Kia ra đời trước Hyundai, do khủng hoảng kinh tế nên Kia bán bớt cổ phần cho Hyundai và cùng nhau chia sẽ một phần công nghệ, chứ không phải Kia là hãng con của Hyundai đâu nha bác. Tâm lý người tiêu dùng cứ thấy hãng nào giàu thí cho là xe hãng đó tốt hơn nhưng thực tế thì chưa chắc đâu. Thôi thì đã là người làm ra tiền thì hãy hưởng thụ thành quả lao động của mình, thích xe nào mua xe đó. chạy chán chường rồi bán mua xe mới và hay hơn xe củ.
KIA thuộc Tập đoàn Hyundai, bác nghĩ xem gọi là hãng con có hợp lý không? Em thấy gọi vậy đâu có sai.
Tuy là bị mua lại, nhưng công nghệ đúng là Hyundai lấy lại của KIA ở mảng máy xăng, còn máy dầu thì Hyundai vẫn là trùm. Tuy nhiên nhìn các đời xe thì biết ngay đó mà. Elantra từ 2011 đã có dáng rất đẹp, tới 2013 thì K3 mới thay áo mới. Máy móc thì KIA Huyndai chia sẻ dùng chung.
Bác nhìn k thấy KIA như đang bị Hyundai chèn ép hay sao?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/9/17
2.747
2.133
113
39
KIA thuộc Tập đoàn Hyundai, bác nghĩ xem gọi là hãng con có hợp lý không? Em thấy gọi vậy đâu có sai.
Tuy là bị mua lại, nhưng công nghệ đúng là Hyundai lấy lại của KIA ở mảng máy xăng, còn máy dầu thì Hyundai vẫn là trùm. Tuy nhiên nhìn các đời xe thì biết ngay đó mà. Elantra từ 2011 đã có dáng rất đẹp, tới 2013 thì K3 mới thay áo mới. Máy móc thì KIA Huyndai chia sẻ dùng chung.
Bác nhìn k thấy KIA như đang bị Hyundai chèn ép hay sao?
" CON " có nghĩa là gì? có phải được ba mẹ đẻ ra mới gọi là con không ? KIA đâu phải do Hyundai thành lập ra, như Lexus mới gọi là con của Toyota, Acura là con của Honda. Quan niệm của em là như vậy.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
" CON " có nghĩa là gì? có phải được ba mẹ đẻ ra mới gọi là con không ? KIA đâu phải do Hyundai thành lập ra, như Lexus mới gọi là con của Toyota, Acura là con của Honda. Quan niệm của em là như vậy.
thế bác có thấy ai gọi là "công ty em" chưa? hihi:p:p.
Thực ra tập đoàn là một tập hợp các công ty thành viên, công ty là thành viên trong tập hợp đó, gọi là tập hợp con, em gọi là công ty con cũng chả có gì sai. chứ tập hợp đâu có đẻ ra tập hợp con đâu.

Hạng D
15/9/17
2.747
2.133
113
39
thế bác có thấy ai gọi là "công ty em" chưa? hihi:p:p.
Thực ra tập đoàn là một tập hợp các công ty thành viên, công ty là thành viên trong tập hợp đó, gọi là tập hợp con, em gọi là công ty con cũng chả có gì sai. chứ tập hợp đâu có đẻ ra tập hợp con đâu.
Bác nói chuyện khó hiểu quá! Đã là tập đoàn là phải kinh doanh nhiều lĩnh vực vd như đóng tàu, bất động sản, chăn nuôi, dệt may hợp lại mới thành tập đoàn được. Từ công ty mẹ mới đẻ ra nhiều công ty con, chưa thấy nhiều công ty con tập hợp lại thành lập ra cty mẹ bao giờ. Thâu tóm khác với việc mua lại một phần cổ phần nha bác. Kia vẫn tự chủ trong công việc của họ, không hoàn toàn lệ thuộc vào Hyundai. Nói chính xác phải là Liên Doanh Hyundai- Kia chứ không phải là Kia là hãng xe con Hyundai. Bác có hiểu được vấn đề không? Nếu không hiểu nữa thì tùy bác.