Hạng F
2/3/14
12.226
127.963
113
Vậy nó mới thực bác. Lúc sáng mặc đồ lịch sự đi xem LUX A2.0 và LUX SA2.0; xong ra lấy Klara chạy thử rồi làm clip này luôn. :))

Xe klara tốt mà, làm được cái xe chống nước 50cm là tuyệt vời rồi. Bao năm qua có hãng nào chịu làm cho người Việt tính năng này đâu. Con xe nouvo 135 của em bị chết máy do ngập nước mất toi hơn 1 củ tiền chạy chữa. Em chỉ xem mấy cái clip review xe là quyết mua ngay một con Klara cho vợ. Dân trong nghành cơ khí chế tạo và công nghệ thì nhìn các tính năng là biết ngay xe này đang rất đáng tiền mua. Khi nào tăng giá về như cũ thì sẽ khó mua vì tầm tiền cao. Lúc này sẽ có các dòng xe khác ra đời để bù vào chỗ trống đấy. Em thấy nhiều bác trên mạng cứ nghe tới Vingroup là chửi tới bến, mà dùng toàn từ ngữ thô thiển lắm. Em chẳng phải dạng mua xe vì yêu nước nhưng từ những bài viết dìm hàng này em đã hiểu vì sao nước Việt Nam cứ ì ạch không tiến nổi. Vì chỉ cần một phần nghìn những người có tư duy chậm lụt lên làm quản lý đất nước thì các bác biết hậu quả rồi đó.
Sản phẩm nào cũng cần có thời gian để kiểm chứng độ bền, hiện tại chỉ có thể kiểm chứng tính năng. Với một con xe điện, máy chạy trong thành phố ngon, kiểu dáng dễ nhìn, chống nước rất tốt, nhiều tính năng thời thượng (gps, bluetooth, 3g...) với giá 35tr thì các bác còn tính toán gì nữa. Có điều kiện và nhu cầu thì mua chứ ngồi đó đợi các hãng khác nhảy vào tạo sản phẩm cạnh tranh thì còn lâu.

Tôi nói cách đây 1 tháng rồi. Lội nước mới là unique selling points của Klara chứ không phải là chỉ tốn 7000 cho một lần xạc

• Like
Reactions: trungdukt
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Em nó bơi tốt quá, Hy vong em nó là sản phẩm được người tiêu dùng VN chọn lựa, khi nói về xe điện là nói đến Klara- VF.

• Like
Reactions: trungdukt
Hạng D
24/9/13
1.111
1.456
113
Clara ngon quá , Hôm qua xem triển lãm ở landmark 81 ,má ơi xếp hàng ký hợp đồng chờ xe quá trời luôn trên 500 người rồi, toàn đặt cọc 50tr không à , các bác biết là cọc xe gì rồi ha. Nếu có bác sâu nào ở đây thì dí khách nhanh đi nha, chậm chân khách ký với Vinfast hoặc ít ra cũng nghe thấy tiếng lành đồn xa mà dao động àà . Chia buồn với một số hãng xe bị Vinfast hớt miếng ăn , mau mau giảm giá cạnh tranh đêy , bấy lâu nay ăn dày quá rồi kakaka

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
7/8/17
7.465
10.163
113
Người VN nghĩ j nhỉ. Thấy xe là cứ so giá còn tính năng, thiết kế, an toàn vứt cho cẩu xựt xong quay qua chê xe đắt giá thế này thì bla bla bla. :D

• Like
Reactions: manchestervn