Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác
RE: CLS55 amg - hàng tem chính hãng, sài gòn

cái hình này chụp ở rạp trong khuôn viên rạp Galaxy
lúc trước có thấy con Tpy pick-up TACOMA bản số lước Nào ở đó nữa

Tập Lái
22/11/05
18
0
1

Bác DKNY nói đúng dzồi hihi :D . Cái CLS500 này với AMG bodykit tương tự nhau và cái này chỉ thua AMG chút chút gọi là mông má, gọt giũa thủ công. Ngày xe mới đem về thì cái tem CLS500 to đùng và vành mâm nhìn khá hiền.
Cái tem AMG được dán thêm chỉ mới đây thôi.

Cái tem AMG sẽ sớm được lột ra vì các bác ở đây la dữ quá, chịu hổng nổi nữa. :D

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
26.952
113
53

Trích đoạn: mb_fan

Em xác nhận đây là CLS 55 AMG thật. Các bác không tin thì vào trang web
http://www.mbusa.com/amg/model/gallery.jsp?page=gallery&model=06_CLS55&modelsection=CLS&navsection=gallery

Các bác để ý đèn trước của CLS AMG này khác với đèn trước của CLS thường

Cái đèn của CLS 55AMG nó khác với cái đèn CLS thường thế nào bác??:D Em hỏi thật đấy, bác chỉ em với để em biết đường phân biệt. :)

Hạng B2
13/4/06
183
0
0

các pác ơi...mông má body kit thi thêm vào được, đồng ý
CLS55 AMG...chữ này Hùng Vương củng dán vào được...đồng ý
nhưng bộ exhaust, ống pô, 4 cái to đùng fía sau thì có dán mông má vào được không các bác nhỉ??? chắc là không rồi.
đề nghị các bác nhìn kỹ lại xem.

cộng thêm nội thất AMG có chữ trên volant, logo AMG trên ghế và gear-shift.Mong là ko nhìn lầm

chiếc này là hàng xịn 100%, khác với chiếc đậu ở Ng.Trãi các pác đề cập ở trên.
Chiếc đó củng có AMG wheel, AMG body kit, có chữ CLS55 AMG....nhưng chỉ có 2 ống exhaust thôi.
Đề nghị bác nào spy và xac nhận thông tin này.

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
26.952
113
53

Trích đoạn: loewe

các pác ơi...mông má body kit thi thêm vào được, đồng ý
CLS55 AMG...chữ này Hùng Vương củng dán vào được...đồng ý
nhưng bộ exhaust, ống pô, 4 cái to đùng fía sau thì có dán mông má vào được không các bác nhỉ??? chắc là không rồi.
đề nghị các bác nhìn kỹ lại xem.

cộng thêm nội thất AMG có chữ trên volant, logo AMG trên ghế và gear-shift.Mong là ko nhìn lầm

chiếc này là hàng xịn 100%, khác với chiếc đậu ở Ng.Trãi các pác đề cập ở trên.
Chiếc đó củng có AMG wheel, AMG body kit, có chữ CLS55 AMG....nhưng chỉ có 2 ống exhaust thôi.
Đề nghị bác nào spy và xac nhận thông tin này.

Không cần tính đến chuyện xe độ xe ở ngoài, ống xả 4 cái (tailpipes), bộ ghế và gear-shift AMG... tất tần tật đều có thể độ lên bởi chính hãng (xưởng Stuttgart) khi đặt hàng cho bất cứ xe CLS Class nào. Chỉ có các chi tiết kỹ thuật như: hệ thống thắng chịu xung lực và tản nhiệt AMG, hệ thống thanh treo (giảm xóc) AMG, hộp số SPEEDSHIFT 5 số, bảng đồng hồ AMG 320 km/h và máy 5,439cc là không thể trang bị cho các trim (CLS 320 CDI, CLS 350 và CLS 500) khác của dòng CLS Class mà thôi.

Cá nhân em nghĩ, nhìn bề ngoài thì chỉ một chi tiết có thể phân biệt được CLS 55 AMg và CLS Class đấy là má phanh AMG, bác chịu khó chụp cận cảnh cái má phanh của em nó, nếu thấy trên má phanh có logo AMG thì đích thị nó là AMG rồi. Còn với các chi tiết như bác cung cấp thì chưa đủ để khẳng định nó là CLS 55 AMG.

Còn nếu bác mở được cái nắp ca pô của nó lên mà chụp thì khỏi phải bàn cãi nữa, máy AMG thì có đóng dấu AMG to đùng ở đấy, bác nào mà độ được thì vào làm technican director cho Benz luôn, khỏi đi độ xe vỉa hè làm gì nữa.:D:D

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
26.952
113
53

Phân biệt CLS 55 AMg và CLS Class hơi phức tạp, nhưng nếu con xe bác chụp mà tay lái gỗ là toi, xe AMG không bao giờ có tay lái gỗ.

Hạng B2
13/4/06
183
0
0

rất tiếc, cái wheel Lowenhart 20" này đã che đi rồi.

thật hay giả, tùy vào mắt quan xác của mỗi người là chính các bác.

Bác nào gặp em này thì nháy cho vài spot rồi lại xác nhận lại cho anh em nhé.

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam

Con này đích thị là AMG ... cái lưới tản nhiệt có 3 thanh ngang qua lô gô của mercedes là đặc trưng của một số các mẫu AMG ... cái này theo em biết thì không nằm trong bộ body kit của AMG đâu nhé

Nếu thật sự như thế thì đúng là AMG ạ,thêm quả phanh AMG nữa thì chắc 100% rồi

Hạng B2
14/10/04
491
3
43
tsunami

4 cái pô bác ra trình bình trọng đặt bao nhiêu ống cũng có :D pô xịn có chữ amg nữa :DAMG styling with new 19" AMG wheels, four polished stainless steel exhaust tips, power glass sunroof, AMG-design leather-trimmed shift knob and sport steering wheel with AMG SpeedShift™ buttons, auto-dimming rearview mirror, 4-zone climate control, 10-way power front seats with 3-position memory, ivory colored gauge faces with AMG instrument cluster and AMG-design sport front seats surrounded by AMG two-tone leather upholstery, soft sanded nubuck leather for seat center panels and door trim inserts, stainless steel door trim inserts with AMG logo, Matte Burl Walnut trim on doors, dash, console and shift knob, exclusive AMG floor mats. em ko biết nó ghi cái gì nữa :D
chiếc này là AMG xịn các bác chú ý là nó có 2 cái đèn dạ quang màu vàng hay cam gì đó (còn chiếc trên thì ko ):D

Last edited by a moderator: