Hạng D
14/6/17
1.758
29.868
113
Cmnd cấp số cũ ngon rồi . Cccd mới mệt
Nó mà cấp cccd, e phải cầm cái cccd và tờ giấy chứng nhận đi gần chục cái ngân hàng để làm thủ tục chuyển đổi. Haizzz.

Vợ e cũng mới làm lại cccd, bị mất, khi đi mang theo sổ hộ khẩu + giấy khi sinh trong trường hơp trong sổ hộ khẩu chỉ ghi năm sinh.

Ra Quận 5 làm, thứ 2 và thứ 5 cấp mất, các ngày còn lại cấp đổi, thủ tục rất nhanh.

Hạng B2
6/8/09
497
2.390
93
Nó mà cấp cccd, e phải cầm cái cccd và tờ giấy chứng nhận đi gần chục cái ngân hàng để làm thủ tục chuyển đổi. Haizzz.

Vợ e cũng mới làm lại cccd, bị mất, khi đi mang theo sổ hộ khẩu + giấy khi sinh trong trường hơp trong sổ hộ khẩu chỉ ghi năm sinh.

Ra Quận 5 làm, thứ 2 và thứ 5 cấp mất, các ngày còn lại cấp đổi, thủ tục rất nhanh.

bác cho thêm tho6ngtin !

Hạng D
14/6/17
1.758
29.868
113
bác cho thêm tho6ngtin !
Trời, em ghi rõ rồi đó.

Nếu anh vẫn còn cmnd và chỉ đổi từ cmnd sang cccd thì đi các ngày thứ 3 , 4 , 6

Còn nếu bị mất cmnd hay mất cccd thì đi thứ 2 và thứ 5.

Qui định của bên CAQ5 nó vậy , quận khác e ko biết, khi đi chỉ cần mang theo sổ hộ khẩu gốc ( nếu sổ hộ khẩu của anh, chỉ ghi năm sinh, ko ghi ngày tháng, thì a phải mang giấy khai sinh theo nha, có thể lên phường xin trích lục )

Hạng D
8/4/11
2.474
9.008
113
Giờ cũng vẫn cmnd chứ có cccd đâu! Mới làm cho con bé ở nhà đến tuổi đây. Mua vé đi máy bay, đến ra làm thủ tục nó mới phán là tới tuổi làm cmnd nên phải có cmnd hoặc hộ chiếu! Mặc dù theo quy định thì los có 1 tháng thôi! Mịa cha nó chứ toàn quy định và làm việc trời ơi không.
Lố thì là lố chứ anh. quy định là quy định rồi, mình vui vẽ chấp hành thì mọi việc củng nhẹ nhàng hơn anh ạ

Hạng D
30/11/10
3.968
56.323
113
Quận nào cũng được bác, mình không nhớ chính xác địa chỉ, nhưng trên THD, nằm đối diện CA tp đó bác. Còn không bác đến CA tp hỏi trực ban, họ chỉ qua. :)
ở quận nào cũng ra được hả bác?

bác cho địa chỉ giúp !

Hạng D
24/7/12
4.193
13.259
113
phải mất CMND mới làm lại duoc hả bác?
còn hạn th2i sao bác nhỉ?
Không cần.
Anh cứ lên CA quận làm. Photo cái CMND. Lên bẩu nó mất cmn CMND nhưng còn cái photo. Nó mần cái CCCD mới cho anh lun vì hồ sơ CCCD chỉ cần kẹp 1 bản photo CMND cũ. Anh đc cả 2 cái xài

Hạng B2
6/12/14
454
1.954
93
Theo kinh nghiệm của e, quận nào về quận đó làm, nên đi sáng thứ 7 vì vắng.

Hạng D
4/7/13
1.555
6.195
133
Sài Gòn
Photo sổ hộ khẩu xong vào chỗ làm căn cước làm lại, khai mất cmtnd, 4 ngày (ngày làm việc) là xong, nộp 400k. Hải Dương nhà em làm như vậy, giá chung, em mới làm xong.
Sao mất 400k?
Hiện tại ở SG nếu mất cấp mới thì 30 ngày còn cấp lại là 26 ngày.
Lâu thế, trong SG em làm ở Trần Hưng Đạo cũng chỉ hẹn 2 tuần
Em định đi làm mà sợ lâu !
Các bác cho ý kiến nhé !
Anh đặt lịch hẹn qua 1080. Sáng thứ 7 tranh thủ đến sớm (mang theo hộ khẩu, chúng minh thư cũ), khai chừng 5 phút, nộp cho cô em xinh xinh tiếp nhận HS (lúc này thì chìa cái tin nhắn ra để cô ấy đưa hồ sơ của anh lên trước), mở điện thoại lướt Web chờ gọi tên, lằng nhằng chừng 2 phút, lại chờ tiếp đến giai đoạn lăn tay chụp ảnh lấy giấy hẹn rồi về. Tổng thời gian chừng 20-30 phút. Em quên không nhớ có phải nộp tiền gì không, chắc không quá.

Chú ý thẻ CCCD hết hạn vào năm anh 25, 40 và 60 tuổi. Vậy nên nếu anh 39 tuổi thì khỏi đi làm, qua tuổi 40 hãy đi.