Tập Lái
11/4/07
16
0
0
RE: có 130tr nên mua Cam90 hay Matiz03

Chắc em chọn Cam, nhưng nâng đời lên cỡ 92-95, cũng phải nâng kinh phí lên nữa.
Bác nào rành giá xe cho em tham khảo tí.
À, em đi đường thấy mấy xe cơ quan nhà nước hay chạy corona, đầu đít bầu bầu, đèn sau một mảng băng từ trái qua phải. Em thấy xe này cũng đẹp, to khỏe, xin hỏi các bác là đời nào? Giá cả khoảng bi nhiêu vậy? Em chọn xe này thay cho Cam được ko?

AB
Tập Lái
5/7/05
21
1
3
Loox DDen

Đàn ông mà máy yếu thì làm sao còn gọi là đàn ông.

Hạng D
23/5/07
1.206
17
0
53

Trích đoạn: AB

Đàn ông mà máy yếu thì làm sao còn gọi là đàn ông.

Máy yếu nhưng buri mạnh thì cũng tạm Bác nhỉ. hihi

Tập Lái
6/6/07
36
0
6

Nhưng Bác Civil trẻ hay già! Nếu mà trẻ đi Cam90 nhìn tởm lắm. Tốt nhât nên đi matiz trong thành phố chật hẹp đậu chỗ nào cũng đươc.

Tập Lái
11/4/07
16
0
0

Trích đoạn: congthanh127

Nhưng Bác Civil trẻ hay già! Nếu mà trẻ đi Cam90 nhìn tởm lắm. Tốt nhât nên đi matiz trong thành phố chật hẹp đậu chỗ nào cũng đươc.
Hic, bác dội nước đá lên sự háo hức của em roài. Matiz là sự lựa chọn ban đầu của em, nhưng đàn ông đi Matiz nhìn oải lắm.
Em có đề cập Suzuki Wagon R+, em thấy xe này có kiểu dàng nhỏ gọn của Matiz, nhưng phù hợp với đàn ông hơn (em mới 28T:)). Đồng thời khung gầm, máy móc của Nhật thì lại có vẻ bền bỉ của Camry. Nên em thấy Su Wagon là sự lựa chọn kết hợp được các đặc điểm của cả Cam và Matiz? Các bác thấy sao? Bác nào rành Suzuki cho em lời khuyên với.

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn

Theo e nếu quỹ thời gian dành cho vợ 2 của bác ko nhiều thì ko nên chọn vợ 2 trong hội "người cao tuổi" bác ạ! Lời khuyên chân tình đấy (rút từ kinh nghiệm bản thân), những bệnh vặt của nó sẽ chiếm hết thời gian (để tìm kinh phí đổi vợ....2 nữa:)), thậm chí làm chết dần tình yêu với vợ 2 của bác!
Tức nhiên những so sánh của các bác ở trên về ưu điểm của Sedan với Mini là hoàn toàn chính xác! nhưng có 1 điều chắc chắn là nếu bác ko phải là dân chơi nghệ sĩ (có tg chăm e nó như dân chơi cây kiểng, nuôi chim, cá...) hoặc quỹ thời gian của bác đã kín & bác hy vọng e nó là trợ thủ đắc lực trong công việc của bác thì chỉ sao 1 thời gian ngắn e nó sẽ làm "nản lòng chiến sĩ" trong bác ngay!
Cũng như bác Tuấn hiện E cũng chọn Matiz (2004) để dùng (thay vì Musso CT 2001) vì: e chỉ đi 1 mình, tự lái, Matiz nhẹ nhàng hơn & quan trọng nhất là "không hay nhỏng nhẽo" như e Musso.

Hạng B2
7/3/07
138
2
18

Các bác cứ hỏi bác Thanh_VLXD đấy! Bác ấy đã bán Ma lấy Cam. Riêng em thì cũng mới quất em Cam 130tr + 10 đại tu = hài lòng. Nói chung là tùy quan điểm mỗi người thôi. Chạy sướng hay là tiện dụng và không banh vặt. Nếu bác mua Cam nên để ý Máy lạnh: cái này là quan trọng vì khó sửa nhất theo em!

Hạng D
3/7/04
2.050
823
113
Cù Lao Ông Chưởng

nếu nói về dòng xe tầm khoản từ 100 ==>130K thì ko em nào vượt mặt em CAM . Các bác nói em CAM già hay làm nủng, theo em thì nếu Bác chịu khó khi tậu em về tổng kiểm tra 1 lần, chú ý ROTIN, THƯỚC LÁI, Phuốc , lốc lạnh,... bỏ ra làm lại 1 lần thì yên tâm mà cưởi, em cưởi em nó đã 4 năm nay, nó chưa bao giờ làm cho em phải mất mặt, nói chung chi phí để tu bổ cho em nó ko cao đâu các bác ( mà vợ em thì chỉ được sinh năm 89 chứ chưa được 90 nữa). với lại phụ tùng của máy 3S, 1S rất là rẻ và nhiều khi cần là có ngay. lúc trước em cũng hơi sợ nên mua 1 em CAM từ KPC về (Giá có 3000 USD) nhốt trong kho định để dành lấy phụ tùng thay thế , mãi đến khi có người xin mua lại mà em chưa mượn được món phụ tùng nào của em này( em này em đậu khoản 1 năm, lấy ra rửa ráy thay nhớt, lấy bình để vào đề 1 phát là nổ máy ngay, mà máy nó có lẻ còn ngon hơn con em đang đi).
Em có vài lời với bác, cứ yên tâm về em CAM già này đi. Với lại em bảo đảm với BÁc là cưỏi em CAM người ta nhìn mình bằng con mắt khác khi cưởi em kim chi.

Tập Lái
11/4/07
16
0
0

Chít em roài, hình như các nhận xét cho Matiz và Cam là 50/50 => chưa giải quyết được vấn đề.
Các bác nhận định Su Wagon giúp em với.

Hạng B2
7/3/07
138
2
18

Trích đoạn: B2 moi ra truong

nếu nói về dòng xe tầm khoản từ 100 ==>130K thì ko em nào vượt mặt em CAM . Các bác nói em CAM già hay làm nủng, theo em thì nếu Bác chịu khó khi tậu em về tổng kiểm tra 1 lần, chú ý ROTIN, THƯỚC LÁI, Phuốc , lốc lạnh,... bỏ ra làm lại 1 lần thì yên tâm mà cưởi, em cưởi em nó đã 4 năm nay, nó chưa bao giờ làm cho em phải mất mặt, nói chung chi phí để tu bổ cho em nó ko cao đâu các bác ( mà vợ em thì chỉ được sinh năm 89 chứ chưa được 90 nữa). với lại phụ tùng của máy 3S, 1S rất là rẻ và nhiều khi cần là có ngay. lúc trước em cũng hơi sợ nên mua 1 em CAM từ KPC về (Giá có 3000 USD) nhốt trong kho định để dành lấy phụ tùng thay thế , mãi đến khi có người xin mua lại mà em chưa mượn được món phụ tùng nào của em này( em này em đậu khoản 1 năm, lấy ra rửa ráy thay nhớt, lấy bình để vào đề 1 phát là nổ máy ngay, mà máy nó có lẻ còn ngon hơn con em đang đi).
Em có vài lời với bác, cứ yên tâm về em CAM già này đi. Với lại em bảo đảm với BÁc là cưỏi em CAM người ta nhìn mình bằng con mắt khác khi cưởi em kim chi.

Bác chơi xe như thế công tử BL cũng phải chào thua đấy! Mua nguyên 1 em để dành thay phụ tùng...