f21
Tập Lái
30/3/07
8
0
0
RE: Có 30k mua xe gì các bác ơi?

Cám ơn các bác đã góp ý.
@PP, LC: BMW, Mer hay M6 có lẽ k phù hợp với vợ cả nhà em. [8|]
Vậy em chốt con Camry 2.4. Với tầm 30k thì mua được tầm xe nào hả các bác. Em thích ghi hồng. Nên đến Showroom nào ở HN tìm mua có uy tín? Xin các bác lời khuyên.
Đa tạ.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: sushi3t
Bác cho em hỏi tí, Cap chán chỗ nào hả bác? còn civic lành là sao? bác nói cụ thể hơn 1 tí được không ạh.
@ NHTU: em thấy 4B chiếc nào cũng ngon hết chỉ sợ không đủ $. Tùy theo bạn bác NHTU thích cái gì, Cap dòng SUV nếu bạn bác thích thể thao, civic dòng Sedan nếu bạn bác phi thể thao ;). Cả hai đều mới vô VN chỉ có mấy tháng làm sao biết được thằng nào lành thằng nào ác? mà xe mới bác chạy tệ lắm cũng 3 năm mới lòi ra thằng nào lành thằng nào ác. Còn toy và maz đã được kiểm nghiệm nhiều rồi và dân vn thì cứ lại thích hàng Japan nên cứ chọn thôi.
Như em, em chẵng chọn mấy chiếc đó vì em đã chọn Ford rồi
Thực ra thì cá nhân em, em cũng không dám nói gì về Cap, vì chưa đi :D, nhưng sau khi đã dùng Matiz, e quyết định không chơi với GM-Daewoo, đấy là quan điểm của e thôi nhé .Còn Civic thì với sự công nhận của thế gới hàng chục năm kể từ khi ra lò chiếc Civic đầu tiên, chất lượng xe coi như ok rồi . Về hàng nhật, thì không chỉ dân VN, và không chỉ xe ô tô , từ tivi, tủ lạnh, quạt, nồi cơm điện ...ôi hàng Nhật thấy khắp nơi bác ạ !Còn SUV Cap hay Civic đều không phải xe thể thao, thể thao là xe 2 chỗ, mui trần, cứng hoặc mềm, ví dụ Niss 350Z hay SC 430 .:D

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Trích đoạn: f21

Cám ơn các bác đã góp ý.
Vậy em chốt con Camry 2.4. Với tầm 30k thì mua được tầm xe nào hả các bác. Em thích ghi hồng. Nên đến Showroom nào ở HN tìm mua có uy tín? Xin các bác lời khuyên.
Đa tạ.
Tầm tiền ấy sao bác ko lấy em Civic mới đi cho sướng.

Hạng B2
1/5/06
275
0
0
http://chondat.com
kng.vn

Trích đoạn: NHTU

Thằng bạn có 30k, nhà có 4 người nhờ em tư vấn xem mua xe gì? Những em đang trong tầm ngắm của nó là Mazda3, Altis, civic, Innova nhưng em chẳng thích em nào cả. Bảo nó làm em camry cũ đi sướng hơn nhiều nhưng nó bảo ko thích xe cũ. Các bác tư vấn giúp với.

MIT GALA2.0 29k, đúng ý bác chưa ? DVD, đầy đủ đồ chơi còn gì ?

Hạng C
3/5/07
881
135
43
33

Captiva , premacy, innova di cho nó sướng.

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Sao ko bác nào nhắc tới Magnus hết vậy.Hàng VIP Daewoo đấy!

Hạng B2
3/12/06
109
23
18
48
Ho Chi Minh

Trích đoạn: f21

Cám ơn các bác đã góp ý.
Đa tạ.
Không biết bác bao nhiêu lớn (tuổi), chứ mình thấy Cam đời trước 2007 kiểu dáng nhìn già lắm, đi Cam thì nên có lái xe mới đúng kiểu :), được cái nó bền (thương hiệu).

Hạng B2
19/11/06
136
0
0
45
Hà Nội

@ kngsoftware: bác cho em hỏi Mit 2.0 mà ra biển thì hết bao nhiêu? Em ở HN