Tập Lái
29/5/16
38
38
18
34
Mình thấy đa số các thánh chém trên bàn phím đều chê Toy nhưng khi xuống tiền mua hầu như đều mua Toy, nên không trách ông chú của bác được :)
Ý kiến cá nhân mình thì thực ra điều này chỉ đúng giai đoạn trước (theo cá nhân mình là trước 2012), khi các hãng xe Hàn chưa lớn mạnh và một số hãng xe Mỹ, Nhật khác (Honda, Mit, Su, Ford...) ko thực sự quan tâm lắm đến thị trường VN thì phải. Toyota ăn sâu vào suy nghĩ đại đa số người Việt, và tạo lợi thế khá xa so với các hãng còn lại
Bây giờ mọi thứ tiệm cận nhau hết rồi bác

Tập Lái
15/10/16
31
48
0
37
  • Toy bản chất nó lành, bền nên mình thấy đa số chạy dịch vụ, chỉ trừ mấy dòng Camry, Altis...(dòng cao quá thì ko nói đến) mà 2 dòng này thì ko phù hợp với chủ thớt. Mình ko nói tất cả nhưng tỉ lệ mua Toy gặp dịch vụ là quá cao
  • Phần nữa, Toy xưa giờ luôn dùng chiêu "Bia kèm Lạc" cực kỳ gây ác cảm với mình. Ông chú dưới quê mua thánh Fòr 2017, đại lý dùng đủ chiêu trò móc túi ổng thêm 70tr... Đã vậy tâm lý ổng vẫn cứ Toy mới được, khuyên mãi ko chịu => ác cảm nặng với Toy
  • Giá Toy cũ toàn trên trời trên mây, ko buồn nhìn đến chứ đừng nói mua
Thân!
Trước tiên mình ko phải sale Toy hay bất cứ hãng nào nhé (mình làm bên Kế toán).
  1. Mình ko nói tất cả nhưng tỉ lệ mua Toy gặp dịch vụ là quá cao -> ko hẳn bác ơi; ra showroom Toy cũ giờ có lý lich check cũng rõ ràng, đủ loại hết ah (ngày đi chung ra bán chiec Camry em thấy Yaris, Vios đầy đủ loại). cứ lựa roi chọn ưng bụng thôi.
  2. mua kèm lạc la xe mới hot hot thôi, chứ xe cũ thì lạc, đậu phộng, hạt điều gì nữa =))).
  3. Tùy ah bác oi; ra truc tiếp thì sales họ deal sát giá hơn.

Thân.

Chúc bác chủ sớm chon dc xe ưng ý.

Hạng B2
22/4/20
334
201
43
60
3 năm thôi sao??? bèo vậy
Xe cỏ japan mới xài 10 năm vẫn ngon cơm
Xe mới bảo hành 3 năm k phải lo. Trong tiền thì không thiếu, nhưng nhiều thì không có....xe cỏ mình được 2,5 năm cán mốc 60K km rùi. Cứ 5K km vô hãng bảo dưỡng..,.đi yên tâm...

• Like
Reactions: macarong35
Hạng B2
22/4/20
334
201
43
60
Ý kiến cá nhân mình thì thực ra điều này chỉ đúng giai đoạn trước (theo cá nhân mình là trước 2012), khi các hãng xe Hàn chưa lớn mạnh và một số hãng xe Mỹ, Nhật khác (Honda, Mit, Su, Ford...) ko thực sự quan tâm lắm đến thị trường VN thì phải. Toyota ăn sâu vào suy nghĩ đại đa số người Việt, và tạo lợi thế khá xa so với các hãng còn lại
Bây giờ mọi thứ tiệm cận nhau hết rồi bác
Tại Mỹ 2019. Toy hạng 3, Honda hạng 5, Hyundai+Kìa hạng 7.

Tập Lái
29/5/16
38
38
18
34
Tại Mỹ 2019. Toy hạng 3, Honda hạng 5, Hyundai+Kìa hạng 7.
Mình nói tiệm cận chứ ko nói là vượt Toy, và đó là thị trường Mỹ thôi, chứ chất lượng xe ở VN thì chưa chắ Toy/Honda ai hơn ai. Xe Hàn vẫn chưa ngang được xe Nhật nhưng ko còn khoảng cách bao nhiêu nữa bác

Tập Lái
10/12/14
31
30
3
TP.HCM
View attachment 2206544

Chào các bác.

Em tính gom đủ 400 triệu là quất 1 em. Mà đang phân vân không nên mua mới hay cũ, dòng nào, nên nhờ các bác tư vấn giúp,

Em không cố hơn 400 triệu được nên các bác thông cảm.

Cảm ơn các bác trước.

*Ảnh minh họa

AVANTE bản 2014-1015 thôi, tôi thấy chỉ có con này ổn trong tầm tiền này. Những con khác chát. Với lại Avante thời đó bán ra biển phải loanh quanh 700, không ai khùng mua về chạy dịch vụ, chủ yếu nữ đi và để chở con cái.

Vừa dư tiền mà dáng xe lại đẹp, phụ tùng và chi phí vận hành Huyndai khá nhẹ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
10/4/10
1.349
4.729
113
AVANTE bản 2014-1015 thôi, tôi thấy chỉ có con này ổn trong tầm tiền này. Những con khác chát. Với lại Avante thời đó bán ra biển phải loanh quanh 700, không ai khùng mua về chạy dịch vụ, chủ yếu nữ đi và để chở con cái.

Vừa dư tiền mà dáng xe lại đẹp, phụ tùng và chi phí vận hành Huyndai khá nhẹ.
5 6 năm rồi thì cân nhắc

Hạng B1
15/11/19
58
611
83
24
View attachment 2206544

Chào các bác.

Em tính gom đủ 400 triệu là quất 1 em. Mà đang phân vân không nên mua mới hay cũ, dòng nào, nên nhờ các bác tư vấn giúp,

Em không cố hơn 400 triệu được nên các bác thông cảm.

Cảm ơn các bác trước.

*Ảnh minh họa

Còn tùy nhu cầu của bác muốn xe to nhỏ, mấy chỗ, ...

Nếu muốn an tâm nhất thì mua xe mới, chi phí bảo trì bảo dưỡng cũng rẻ hơn xe cũ

• Like
Reactions: macarong35