Hạng B1
17/6/18
82
26
8
ibaohiem.vn
Em chào các bác.
Mỗi lần về quê 170km đi xe khách mệt lử người mà bắt lằng nhằng các chặng. Nhiều lúc có công việc muốn về ngay mà xe pháo không thuận tiện nên đành thôi. Sau một thời gian chắt chiu, em cố gắng cóp được tầm 500tr mua 1 chiếc xe đi lại cho tiện.
Vậy theo các bác em nên mua xe gì là hợp lí ạ. Thật sự em không biết gì về xe cũ cả nên cũng lo mua phải xe đã từng đâm đụng, ngập nước thì cũng toi. Mà xe mới thì em mới tìm hiểu 2 dòng là vios số sàn và Hyundai accent 2018 số sàn bản đủ là giá cũng tầm tương đương. Nhưng em xem xe accent dạo này đặt hàng mấy tháng trời mà chưa có, vậy họ có ép giá mình không ạ. Hay các bác có thêm các dòng xe tương đương mà các bác đang đi lại thấy ok thì giới thiệu em nhé.
Và có nên đặt cọc từ trước không hay cứ hỏi chỗ nào có xe rồi hãng lấy ạ.
Mời các bác cho em ý kiến tham khảo. Chúc các bác một ngày vui.

Tập Lái
17/2/13
25
10
3
Accent hiện tại khang hàng là tình trạng chung rồi bác, nếu chịu đợi thì mình cọc rồi đợi thôi
Vios thì hôm nay ra mắt mẫu mới, cũng có nhiều cái mới khá hay, nên trải nghiệm kĩ rồi chọn thôi
Nếu muốn xe có lấy ngay thì chắc chắn bị đội giá, nên chỉ cọc đợi mới đúng giá thôi bác ơi

• Like
Reactions: ibaohiem
Hạng B1
17/6/18
82
26
8
ibaohiem.vn
Thanks bác. Em thấy nhiều người cọc hẹn xong, rồi đến ngày lại hẹn tiếp, hẹn đỉnh điểm đến tháng 10 năm nay mới có. mà ko biết có ko. mà rút cọc thì họ ko cho rút. Bác có biết chi phí sửa chữa 2 dòng này cái nào đồ thay dễ hơn và phí thấp hơn ko a

Hạng B2
15/6/18
114
73
28
36
Xe mới hạng B nhiều xe mà cụ.Sử dụng gia đình,ít đi lại thì cứ xe nào rẻ nhất,rộng nhất thì triển...

• Like
Hạng B1
17/6/18
82
26
8
ibaohiem.vn
Dạ, con hyundai grand i10 thì theo các bác đánh giá có nên mua ko ạ. EM thấy con đấy thì thường có hàng luôn. Nếu em đi thì đa phần để về quê thì có đi cao tốc. thì có sợ láng tay lái ko các bác. Và nên mua bản số sàn hay tự động ạ.

Tập Lái
17/2/13
25
10
3
Đa số xe hàn thì tay lái nó rất nhẹ đi phố ok, đi cao tốc thì cẩn thận chút, còn lại thì tiền nào của nấy thôi bác, em vẫn vote bác lấy accent MT

• Like