Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
Em đang bị cú này mới đau:
- Ban đầu bên bán phát giá 3trẹo/m2, đồng ý mua thì bên bán sợ hớ hay sao đổi ý - đòi 5trẹo/m2.
Em cắn lưỡi luôn - pó tay.

Hạng B2
24/12/11
479
34.392
93
F1racer nói:
Ví dụ miếng đất 1 tỷ, mình đặt cọc 50tr. Lúc đó có người khác muốn mua 1,1tỷ, chủ nhà vì chữ tín nên không bán. Giá đất đảo chiều tụt xuống. Mình bỏ của chạy luôn mặc dù chủ vẫn muốn bán. Lúc đó thằng chủ đất có đè mình ra bắt mua vì họ mất lợi nhuận trước mắt được khg các bác??
Em bị một lần đặt cọc nhà vì thấy ngon ăn, cọc 400chai, chờ chủ nhà đi làm giấy tờ. Làm xong nhà bị lộ giới còn 1/3 diện tích, bỏ hay mua đều chết. Cuối cùng cũng phải múc luôn.
Nói chung mua bán hên xui, ông nào cũng sạn trong đầu chứ có ai không muốn ăn của người khác:)
e cũng đã từng mua nhà bằng vàng đặt cọc 30% vì kết quá muốn chắc ăn. đíu mẹ, vừa cọc xong vàng lên veo véo làm e ngán lên tận cổ mà không có đường tháo chạy. may lúc đó chủ nhà cũng không muốn bán vì tiếc căn nhà đẹp. thế là em tương kế tựu kế để họ trả chậm trong vòng 6 tháng. thế là thu hồi đủ lại được. cũng may gặp người đàng hoàng. sợ toát mồ hôi

Hạng B2
24/12/11
479
34.392
93
tranvietanhtuan nói:
Em đang bị cú này mới đau:
- Ban đầu bên bán phát giá 3trẹo/m2, đồng ý mua thì bên bán sợ hớ hay sao đổi ý - đòi 5trẹo/m2.
Em cắn lưỡi luôn - pó tay.
thường thôi. nếu bác là bên bán, thấy giá lên vùn vụt bác có dẹo hàng không? mà trường hợp của bác chưa đặt cọc, chỉ mới đồng ý thì nói làm gì

Hạng B2
4/4/11
133
0
16
11
Cách đây 2 năm ,có 1 Môi giới dẫn 1 china đến mua miếng đất của em , giá trị 1 tỉ cọc 100 Triệu . Vừa cọc xong 2 ngày sau 1 Cò B Nói với China là "Ông đừng mua Miếng đất đó giá mắc lắm tui dẫn ông mua miếng khác giá rẽ hơn nhiều" thế là China không mua nữa. Đòi tiền cọc lại em không đưa .
Em nói ngắn gọn là căn cứ theo giấy tờ mà làm việc " Anh cọc thì tui bán cho anh , niếu tui bán cho người khác thì tui đền 2, còn anh không mua nữa thì đó là vấn đề riêng của anh ,Miếng đất của tui pháp lý rỏ ràng .Thế là China bỏ cọc và mua miếng khác . 2 tháng sau em bán miếng đất em cho 1 đai gia gần đó giá 1 tỉ 2 , vì đất em mặt tiền nên cũng dễ bán .

Hạng B2
29/12/10
278
18
18
47
Bác chủ cứ bình tâm mà sống. Nếu bác hủy HĐ và đền double cọc, nghĩa là bác đã làm theo đúng cái được quy định trong HĐ đặc cọc, chẳng có gì vi phạm về đạo đức và pháp lý ở đây cả.
Nếu ai đó ném đá bác là vô đạo đức dù đã chấp nhận đến gấp đôi cọc, thì thử hỏi nếu người mua sau khi đặc cọc, thay đổi quyết định không mua nữa, và chấp nhận mất 100% cọc, thì có ai dám nói người mua là bội ước, là vô đạo đức không?
Em không vừa lòng tí nào với cách cư xử của ông mua nhà của bác. Em thấy, nghi ngờ người khác nhiều quá, cũng là dấu hiệu của cái tâm bản thân mình không được sáng. Không loại trừ, môt âm mưu lớn hơn còn lấp ló đằng sau. Giả định bác là người dân hiền lành, tin người, chấp nhận đền cọc gấp đôi rồi chờ đợi người mua sau hứa trả giá cao đến đặt cọc, thì quả này bác đã vào bẫy của ông đó rồi.

Hạng B2
12/5/12
115
75
28
Em thấy Bác mua có vấn đề:
Thời điểm xảy ra khoảng Tết,thị trường BDS nói chung đang xấu(ĐNai)càng xấu hơn,bỏ ra 20tr 1 vài ngày mà lòi 20tr(hệ số là 100%),theo Em là quá tốt.Em thì chỉ mong đặt cọc lô nào chủ cũng lật như vây là OK.

Hạng F
29/8/07
8.017
26.368
113
Mọi thứ đã theo thoả thuận rồi, bác chủ có huỷ hợp đồng và đền cọc thì cũng có lừa lọc ai đâu. Bên mua muốn chắc thì cọc cho nhiều vô. Vậy thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.