Hạng D
10/4/20
1.180
6.669
113
TP Hồ Chí Minh
Phải chú Thêm này ko a chủ ơi...

Trên lô đất gần 6.000 m2 tại quận 12, TP Hồ Chí Minh, ông Nguyễn Văn Tiến - đại diện công ty TNHH Đầu tư Địa ốc Tiến Thêm - vào năm 2018 đã vẽ dự án trên giấy thành 60 lô đất và rao bán rầm rộ.

Hạng D
26/12/18
2.157
2.912
155
45
nếu lúc bán, cđt hứa ra sổ, thì ko ra sổ được là lỗi của cđt, dù với bất cứ lí do gì.
nếu ko hứa thì ok.
Chính sách nó thay đổi luôn xoành xoạch chẳng ai biết đc chữ ngờ bác ơi. Có nhiều vụ mua đất check là đất ở đùng cái vài năm sau nó vào diện quy hoạch giải toả. Lúc đó con kiến kiện củ khoai thôi. Mà những người mua đất cho sổ như này giá thường rẻ hơn 1/3 so với đất có sổ, năm ăn năm thua phải chấp nhận thôi ko thì làm đơn khiến kiện vậy

Hạng D
19/7/20
3.148
1.919
113
Ho Chi Minh
Chính sách nó thay đổi luôn xoành xoạch chẳng ai biết đc chữ ngờ bác ơi. Có nhiều vụ mua đất check là đất ở đùng cái vài năm sau nó vào diện quy hoạch giải toả. Lúc đó con kiến kiện củ khoai thôi. Mà những người mua đất cho sổ như này giá thường rẻ hơn 1/3 so với đất có sổ, năm ăn năm thua phải chấp nhận thôi ko thì làm đơn khiến kiện vậy
Chuan roi . Đả chơi dat này là chấp nhận ăn thua

Hạng D
26/1/11
1.168
1.220
113
Trước mắt a gọi điện hay trực tiếp đến trụ sở cty của nó hỏi xem tình hình thế nào rồi thòng thêm câu là tụi tao đang tập hợp hết những khách hàng đến căng băng rôn đòi quyền lợi, a thòng thêm câu nữa là bạn tao là nhà báo đi cùng để viết bài nhé.
Thòng thêm câu nữa....mày biết bố mày là ai ko :)

Hạng C
10/8/18
709
796
93
44
Mình có người quen mua dự án dính đất XDM không thể triển khai, nên hình như công ty có khuyến cáo thỏa thuận mua lại, đương nhiên là giá sẽ cao hơn lúc mua, nhưng thấp hơn giá thị trường đã có sổ khá nhiều
Nếu hai bên đồng ý với giá thương lượng, thì sẽ có lộ trình trả lại tiền chứ công ty cũng không có tiền để trả lại ngay
Nghe nói một số người mua cũng đã chấp nhận theo phương án này rồi, nên có thể vì vậy mà bác chủ thớt đăng tin mà không có ai kết nối. Mình cũng không muốn tham gia vì mình không có mua đất của cty này, cũng không liên quan một tí nào đến công ty này. Nhưng thấy bác chủ thớt đăng nhiều tin nên cung cấp chút thông tin, bác chủ thớt thử liên lạc trực tiếp với bên công ty để có phương án tốt hơn