Em chạy được 2 km là thở không ra hơi rồi. Mà không biết chạy bộ 30 phút thì khoảng bao nhiêu km mới có hiệu quả vậy ad.

Mình chạy 50ph được khoảng 9km. Chia ra chắc khoảng 5,5km cho 30ph chạy. Cảm giác chạy cũng vừa tốc độ, chưa guồng chân nhanh lắm.

Mình bắt đầu chơi lại thể thao bằng chạy bộ từ tháng 03/2016 này. Ngưng hẳn chơi tennis từ tháng 05/2007.

À, mình mới order mấy cái áo và quần chuyên chạy bộ của OLD NAVY chỉ $6 - $12/cái. Hồi tháng 5 vừa rồi đi Mỹ vô Mall mua đại mấy cái về mặc chạy... Cảm thấy quá nhẹ, quá mát, thoát mồ hôi tốt.

Chỉnh sửa cuối:
ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Em chạy được 2 km là thở không ra hơi rồi. Mà không biết chạy bộ 30 phút thì khoảng bao nhiêu km mới có hiệu quả vậy ad.
Mới chạy thì vậy bạn à. Một thời gian sẽ chạy được lâu và dài hơn :D

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
bỏ hơn 10 năm, mới chạy lại được 2 tuần, sải chân dài, nhịp chậm được 10 phút hụt hơi .... hihi
có phần mềm nào (cho phone) ghi nhận nhịp chạy không vậy các bác?

• Like
Reactions: bomdien
bỏ hơn 10 năm, mới chạy lại được 2 tuần, sải chân dài, nhịp chậm được 10 phút hụt hơi .... hihi
có phần mềm nào (cho phone) ghi nhận nhịp chạy không vậy các bác?

Có vẻ anh chạy nhịp dài là khg đúng lắm khi anh chạy trở lại đó. Em nghĩ chạy nhịp ngắn thôi.

Nếu anh dùng Iphone em thấy có cái App HEALTH đếm được tương đối số bước chạy, quãng đường chạy và nhiều thông số khác.

Khg biết có App chuyên dụng nào khgasc khg?

Nhân tiện, em tính thửa cái Iwatch 2 để sd cho việc theo dõi vụ "chạy chọt" này khg biết ổn khg?

• Like
Reactions: tonyhao