Hạng C
18/7/11
753
1.256
93
Có bác nào am hiểu xe tải van Trung Quốc SRM?
*Ảnh minh họa

Có bác nào rành về dòng xe này không ? thằng bạn mình mới mua 1 chiếc , mà hay hư quá. Mua được 2 tuần mà chết máy hoài, đem lên hãng cũng chưa sửa được. Dòng xe máy 1.5 xăng, hiệu SRM .

thanks các bác

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/1/15
2.541
3.831
113
40
chịu thôi cụ ah. Sao không mua suzuki hoặc Thaco.
vì con xe tải towner nhà có sử dụng đc 5 năm rồi cũng ổn nên con Van cũng ko đến nỗi.
Chọn thương hiệu mới lạ tiết kiệm vài đồng giờ thì ...

Hạng C
18/7/11
753
1.256
93
chịu thôi cụ ah. Sao không mua suzuki hoặc Thaco.
vì con xe tải towner nhà có sử dụng đc 5 năm rồi cũng ổn nên con Van cũng ko đến nỗi.
Chọn thương hiệu mới lạ tiết kiệm vài đồng giờ thì ...

Em mới cùng nó lên hãng đòi quyền lợi, hãng nó hứa 3 ngày sẽ sửa dứt điểm, mà hứa được vài lần rồi , giờ nản quá muốn bán lại cho hãng mà nó thâu lại có 2/3 giá mua mới.

Vợ nó kêu xe tải van của su chở được ít quá nên không mua, mới mua xe lần đầu nên không biết gì hết mới ra vậy đó bác.

Hạng D
9/1/15
2.541
3.831
113
40
Em mới cùng nó lên hãng đòi quyền lợi, hãng nó hứa 3 ngày sẽ sửa dứt điểm, mà hứa được vài lần rồi , giờ nản quá muốn bán lại cho hãng mà nó thâu lại có 2/3 giá mua mới.

Vợ nó kêu xe tải van của su chở được ít quá nên không mua, mới mua xe lần đầu nên không biết gì hết mới ra vậy đó bác.
Bác làm việc với hãng có biên bản ghi nhớ gì không ?
1/ Bắt Hãng nó ký đóng dấu vào mà phải là ký sống nha, người đứng tên pháp lý ký mới được.
2/ Sau 3 ngày kể từ ngày họ hẹn Bác làm cho em cái Công văn yêu cầu hãng chổ bác mua trả lời chính thức nếu không sau 24g sau Bác đưa qua hội bảo vệ người tiêu dùng TP.HCM cho em hoặc tại tỉnh mà xưa Bác mua xe.
Mua xe tải hay xe Thương mại Bác nên chọn hãng uy tín và hệ thống họ lớn xíu, chứ mấy ông cha Cty TM cóc ké bán xong phủi trách nhiệm này cạch mặt đi Bác.

• Like
Reactions: quangtienpham
Hạng D
29/4/16
1.912
7.815
113
có bác nào rành về dòng xe này không ? thằng bạn mình mới mua 1 chiếc , mà hay hư quá. Mua được 2 tuần mà chết máy hoài, đem lên hãng cũng chưa sửa được. Dòng xe máy 1.5 xăng, hiệu SRM . thanks các bác
xe tàu thì thua rồi, nhập khẩu rồi về bán lại. công nghệ sửa chửa, phụ tùng thì tự làm (bên việt nam) thà mua ce có thương hieu655 củ mà còn chất lượng, ngon hơn hàng tàu!
View attachment 2503021

Hạng C
18/7/11
753
1.256
93
Bác chủ thích BMW nên mua con này có lỗ mũi Bimmer
Bác làm việc với hãng có biên bản ghi nhớ gì không ?
1/ Bắt Hãng nó ký đóng dấu vào mà phải là ký sống nha, người đứng tên pháp lý ký mới được.
2/ Sau 3 ngày kể từ ngày họ hẹn Bác làm cho em cái Công văn yêu cầu hãng chổ bác mua trả lời chính thức nếu không sau 24g sau Bác đưa qua hội bảo vệ người tiêu dùng TP.HCM cho em hoặc tại tỉnh mà xưa Bác mua xe.
Mua xe tải hay xe Thương mại Bác nên chọn hãng uy tín và hệ thống họ lớn xíu, chứ mấy ông cha Cty TM cóc ké bán xong phủi trách nhiệm này cạch mặt đi Bác.

thằng bạn em nó mua bác ơi. Sau lần làm căng cả đám kéo lên cty thì nó sửa lại đàng hoàng rồi, chạy được 3 ngày chưa chết máy. thanks các bác nhé

Hạng B1
17/6/20
59
1.002
83
Mẫu mấy xe TQ đẹp, em cũng thích.....nhưng không biết chất lượng thế nào, vô đây hóng mấy anh để biết thêm! bữa trước em cũng định mua kiểu này, nhưng vợ bảo khg đi ăn tiệc được nên thôi! ;)

Hạng D
6/12/07
1.353
14.567
113
Xe TQ nhiều xe ngon lắm à nha, em cũng 5 chiếc tải TQ từ 3,5t đổ xuống đây. Chiếc nhỏ nhất 600kg thì máy nổ êm ru như xe du lịch, máy lạnh buốt luôn.

Tất nhiên em cũng xác định là xài 5 năm thôi rồi thanh lý.