Hạng C
21/9/10
841
27.441
93
46
baden nói:
Các bác cho em hỏi phát, xe em cứ mở công tắc là cái đèn biển số nó sáng (đèn biển số chứ không phải đèn thắng). Theo em nghỉ nó chỉ sáng khi mình bật đèn demi hay pha / cos thôi chứ nhỉ? Xe các bác có bị như xe em không? Em hỏi để có gì mang ra head cho họ kiểm tra lại đó mừ. Cám ơn các bác
!
Xe PCX có thiết kế như vậy đấy các bác ạ. Bật công tắc điện là đèn chiếu BS và đèn đồng hồ đều phát sáng. Đây là dạng bóng đèn Led nên ko xài bao nhiêu điện và tuổi thọ rất cao nên ko lo về việc thay mới do giảm tuổi thọ. Các bác cứ để nguyên như thế mà xai, xe PCX nào cũng vậy cả, đừng mang ra Head mất công!

Hạng D
16/4/07
2.335
597
113
He he, thanks các bác. Lúc đầu em không để ý, hôm qua chống xe mà chưa tắt khóa nên đi ra phía sau mới dòm thấy.
Vậy em an tâm, khỏi mắc công hỏi. Em mua được 3 tuần, mới chạy khoảng 150km mà tụi Head Phát Tiến nó cứ nhắn tin mang đến kiểm tra. Chẳng biết có việc gì không, thui kệ, cuối tuần rảnh ghé cũng được.

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48
baden nói:
He he, thanks các bác. Lúc đầu em không để ý, hôm qua chống xe mà chưa tắt khóa nên đi ra phía sau mới dòm thấy.
Vậy em an tâm, khỏi mắc công hỏi. Em mua được 3 tuần, mới chạy khoảng 150km mà tụi Head Phát Tiến nó cứ nhắn tin mang đến kiểm tra. Chẳng biết có việc gì không, thui kệ, cuối tuần rảnh ghé cũng được.
Xe em đi >3000km rồi chỉ thay nhớt máy và láp rồi chạy tiếp thôi bác,em nghĩ xe mới chưa cần fải kiểm tra gì đâu bác ơi.

Hạng C
21/9/10
841
27.441
93
46
baden nói:
Tụi nó nhắn như vậy là đúng đó bác là đúng đó bác, xe bác phải bảo trì lần đầu trước 1 tháng hoặc 1.000km, chứ ko phải xe bị gì đâu bác. KT trước 1 tháng bác được KM đúng ko? Vậy nhanh chưn lên

Hạng D
29/3/07
1.808
658
113
vnexpress.net
Xe bán ra có sổ theo dõi bao nhiêm km là kiểm tra những cái gì đó, cứ theo đó mà làm thì an tâm. Em lưu ý mấy bác cái vụ nhớt xe tay ga của HEAD nhé. Hộp nhớt tay ga của Honda la 700ml trong khi nhớt xe số là 800 ml. Mình mua nhớt xe tay ga thì phải mua 2 bình :mad:. Mấy thằng Head láu cá quá, thay bình 700ml là hụt mất 100 ml rồi. Còn muốn đủ thì thay bình 800ml xe số ( ????). Còn 1 số HEAD tụi nó thay nhớt có sẵng trong bình lớn như cột xăng và bơm direct vào luôn. (Lọai này em xin chịu, không dám thủ). Bữa đó ghét quá chạy 1 mạch ra 3/2 mua 1 chai Motual Scooter về chạy

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Em thấy một số chiếc PCX gắn cái yên khác không có cái cục gù (giữa người lái và người ngồi sau). Bác nào biết cái yên đó bán ờ đâu ko, chỉ giúp em với.

Hạng D
16/4/07
2.335
597
113
Chẹp, hóa ra trong OS cũng nhiều ông đi pcx phết

Tập Lái
21/2/11
28
0
0
lovecars nói:
baden nói:
Xe em đi >3000km rồi chỉ thay nhớt máy và láp rồi chạy tiếp thôi bác,em nghĩ xe mới chưa cần fải kiểm tra gì đâu bác ơi.
Trong sổ bảo hành có ghi thời hạn bảo trì định kỳ 6 lần trong 2 năm, các bác cứ theo đó mà đi bảo trì đúng hạn, nếu không bảo trì theo quy định sẽ mất quyền bảo hành nếu xe gặp lỗi hoặc sự cố. Cân nhắc kỷ nhé.

Hạng D
29/3/07
1.808
658
113
vnexpress.net
kaka nói:
Em thấy một số chiếc PCX gắn cái yên khác không có cái cục gù (giữa người lái và người ngồi sau). Bác nào biết cái yên đó bán ờ đâu ko, chỉ giúp em với.
Bác ra mấy chỗ làm yên như ngoài Nguyễn Chí Thanh hay là khu Kí Con v...v... nó làm lại được hết đó, theo yêu cầu của bác thôi