Mình mới nhận được qua viber.
Trường NSG có biến?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
13/8/05
325
5.882
93
Quận 7, SG
Vừa mẫu giáo,vừa tiểu học,vừa THCS anh có đường chạy không?
Trường này là trường bán công mà. Nhà nước chỉ quản lý chuyên môn. Trường tự thu tự chi nên đúng tiêu chuẩn là vào thôi. Không có cần phải chạy như trường công đâu.
Mà nghe nói thầy hiệu trưởng không chấp nhận việc chạy đâu bác. Phụ huy có đóng góp cho trường thì đều ghi rõ vào sổ, rất minh bạch. Mấy năm trước có mấy vụ phụ huynh tham lam, thu tiền của bạn bè để "chạy" (định bỏ túi riêng) nhưng sau đó không được nên vụ việc vỡ lỡ ra.
Cá nhân mình thấy trường này rất tốt, nhất là việc không tổ chức cho đấu thầu căn tin trong trường + Nền nếp kỷ luật và tổ chức rất nghiêm chỉnh.

.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
9/9/12
454
7.386
93
Vừa mẫu giáo,vừa tiểu học,vừa THCS anh có đường chạy không?
NSG mẫu giáo thì bác cứ đóng góp tiền cho trường, ghi rõ trong đơn xin học, khỏi cần gặp riêng hiệu trưởng gì cả. Nhóc nhà mình ở Phú Mỹ Q7, làm cách này, giờ đang học NSG.

• Like
Reactions: firestorm
Hạng C
29/9/10
596
3.980
93
Nghe con em về nói thầy Lợi không còn làm Hiệu trưởng nữa, chuyển công tác rồi. Trước đây em xin cho con vô lớp Một thì vô thẳng phòng Hiệu trưởng xin với Thầy luôn, không qua trung gian nào hết. Con của bạn em vô mấy khoá sau em cũng chỉ như vậy đều được. Khi Thầy nhận đơn rồi thì xuống phòng kế toán đóng tiền ủng hộ trường. Mức đóng mỗi năm mỗi khác, em không nhớ bao nhiêu. Còn quà riêng cho Thầy thì tuỳ lòng mình thôi. Giờ Hiệu trưởng mới em không biết sao.

Hạng B2
13/8/05
325
5.882
93
Quận 7, SG
Nghe con em về nói thầy Lợi không còn làm Hiệu trưởng nữa, chuyển công tác rồi. Trước đây em xin cho con vô lớp Một thì vô thẳng phòng Hiệu trưởng xin với Thầy luôn, không qua trung gian nào hết. Con của bạn em vô mấy khoá sau em cũng chỉ như vậy đều được. Khi Thầy nhận đơn rồi thì xuống phòng kế toán đóng tiền ủng hộ trường. Mức đóng mỗi năm mỗi khác, em không nhớ bao nhiêu. Còn quà riêng cho Thầy thì tuỳ lòng mình thôi. Giờ Hiệu trưởng mới em không biết sao.

Nghe tin nói có một vị cựu hiệu trưởng ở một quận ven TP về làm hiệu phó. Hiệu trưởng là một tay chuyên viên của Sở, nghe nói có quen đâu tận ngoài ngoải về chấp chính.
Tay hiệu phó nghe đâu trước đây có dính một vài scandal về chuyện tiền bạc, lấy tài sản công ra cho thuê rồi lùm xùm.

Nghi vấn cá nhân: Đồng chí X làm căng trong việc dối trá của nhà thầu khi xây block phòng học mới, hơn 1 năm rồi không chịu nghiệm thu mà bắt nhà thầu phải sửa cho đúng nên bị ai đó đề xuất thay để nhà thầu dễ thở chút.