Hạng B1
24/4/17
51
13
8
Tình hình Xtrail có giá quá đẹp nên em đã rước một chiếc trong tháng vừa rồi. Cảm nhận của em sau 1 tháng và 5000km bên nhau
+ xe lái êm ái, nhẹ nhàng, cảm giác lái rất bốc.
+ đi chắc chắn, vào cua khá dễ dàng
+ khoản ăn uống cũng nhẹ nhàng, em rất ưng khoản này. Xe em đi 100km đường hỗn hợp áng chừng đổ chưa đến 8l.
Ngoài ra nội thất em thấy ổn, điều hòa mát sâu. Mấy hôm vừa rồi hôm nào nóng lắm em vào ngồi chưa tới 2' đã đủ mát. Có dịp đưa 2 cu cậu nhà em đi chơi ngồi ghế sau không thấy kêu ca gì.
Em chưa thử trên các địa hình nên không có nhiều để nhận xét. Hiện tại là e thấy hài lòng với quyết đinh lựa chọn xtrail.
Em thấy nhiều bác đi Xtrail rồi mà vẫn ít bài trải nghiệm nên mạn phép chia sẻ. Các bác cùng ý kiến hay đánh giá khác với em thì cùng góp cho vui.
Mới hôm vừa rồi mưa ngập mà em đi thoải mái lắm các bác, không phải rón rén như trước

Tập Lái
24/4/17
37
17
8
35
Mới hôm vừa rồi mưa ngập mà em đi thoải mái lắm các bác, không phải rón rén như trước
Xe gầm cao thì đương nhiên tự tin rồi bác. Đi trên đường thì lắm cái mệt. Mùa này mưa ngập mệt, đường đông xử lý cũng mệt, ngõ nhỏ quay đầu mệt, phanh gấp cũng mệt còn hãi nữa. Nên hồi mua xe em thấy đỡ được cái mệt gì là em mừng.

Hạng C
24/12/14
515
101
43
Thế bác chủ phải cua gấp hay phanh gấp bao giờ chưa?

Tập Lái
24/4/17
37
17
8
35
Em chưa. Rất ít. Tay lái chưa cứng nên em hạn chế để xảy ra tình huống như thế. Có điều cua hay phanh bình thường cũng thấy xe xử lý ổn rồi. Em thấy đỡ nhất lúc vào cua đấy

Hạng B1
24/4/17
51
13
8
Xe gầm cao thì đương nhiên tự tin rồi bác. Đi trên đường thì lắm cái mệt. Mùa này mưa ngập mệt, đường đông xử lý cũng mệt, ngõ nhỏ quay đầu mệt, phanh gấp cũng mệt còn hãi nữa. Nên hồi mua xe em thấy đỡ được cái mệt gì là em mừng.
Em ở HN. Mùa này hay mưa ngập nhưng cũng có cái hay là đi hóng gió được nhiều, cái cửa sổ trời cũng dùng được nhiều. Hôm nào cả nhà đưa nhau đi hóng mát chạy tà tà là hai cậu nhà em lại đòi mở.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Xe nào chả có mặt này mặt kia. XT trong tầm trên dưới 1t em thấy là đáng đồng tiền. Còn nếu dư thóc lúa thì các bác cứ rước hẳn gls glc cho lành.
Giá ban đầu thì cố cũng được. Nhưng bảo dưỡng thì hơi chát.
Đổi xe thì mất hơi đậm.
Chỉ được cái sang!
Mà đúng là xài sang thật.

Tập Lái
12/2/16
14
1
3
46
Dòng này em chỉ thấy 2 nhược điểm: tiếng ồn từ gầm vọng lên quá lớn, đồ nhựa trong xe giống hàng chợ quá ko phù hợp với chiếc xe hôn 1 tỏi, em chạy thử bản 2.5 đó, cụ nào có trải nghiệm nào khác xin thêm vào.

Hạng B1
24/4/17
51
13
8
Giá ban đầu thì cố cũng được. Nhưng bảo dưỡng thì hơi chát.
Đổi xe thì mất hơi đậm.
Chỉ được cái sang!
Mà đúng là xài sang thật.
Sang của bác ý là cái option ấy ạ? Em thấy bảo dưỡng cũng ngang các hãng khác.