Hạng F
16/7/15
6.297
25.184
113
vậy là anh chưa được sử dụng các cổng dịch vụ công trong 10 năm qua.
chửi nhiều hơn khen...
em đủ mệt với thằng khai thuế điện tử... hết java rồi lại IE 8-9-10...
chuyển qua thằng VCCI thì lại khốn nạn hơn; phải java 6x, firefox 47 mới chạy được...
mỗi lần chữ ký số hết hạn thì đi khai lại mỗi nơi mỗi kiểu...

vậy em đủ đk để chê chưa anh?

tóm lại, cái 4.0 còn xa lắm...

• Haha
Reactions: nintiendo
Hạng D
18/11/13
2.867
12.416
113
Bình Phước
Vì em tính thử test giùm website của nhà nước nên ko có đk nộp qua bưu điện, giờ này chắc 99% là phải lên đội nộp phạt theo quy trình 0.4 rồi :D

Chán các anh nhà nước ghê, thế này mà báo chí dạo đó nó cứ loạn lên là "rút ngắn thời gian nộp phạt còn 3 phút" 3 phút cái con mẹ chúng nó ấy :D
Những thứ này a nên thông cảm cho 9 quyền đi anh.

Bất cứ website, phần mềm nào khi đưa vào sử dụng đều gặp lỗi, và phải cập nhật, vá lỗi liên tục mà.

Anh nên chụp màn hình, gửi email cho họ về tình trạng anh gặp phải để họ khắc phục , lần sau anh nộp sẽ nhanh hơn :D

Mà nói vậy thôi chứ em thấy đa phần người dân đấm quan teo, chỉ muốn sử dụng 1 phát ăn ngay, éo rảnh mà góp với chả ý. Chuyệkn đó có đ & nn lo kkk

• Haha
Reactions: nta139
Hạng D
29/11/06
2.951
38.089
113
53
Ngắn gọn là nộp phạt qua mạng, ở đây https://dichvucong.gov.vn/p/home/dvc-thanh-toan-vi-pham-giao-thong.html

Em vi phạm hôm T7 23/05, chờ các đ/c nhập biên bản vào hệ thống, hôm nay em mới vào tìm mà vẫn chưa thấy :O, không biết các đ/c CSGT mất mấy hôm để cho biên bản lên đây nhỉ? :)

Cái form tìm kiếm cũng dở hơi, sao nó còn bắt mình nhập tên làm gì, số biên bản + đơn vị xử phạt (đội CSGT) + ngày vi phạm chưa đủ duy nhất à? Các đ/c mà nhập sai tên của mình một chữ thôi thì chỉ còn nước lên đội nộp phạt :D

Sơ qua thì em thấy trang web rõ ràng, dễ sử dụng, có điều chưa được việc của nhân dân - là em :D

View attachment 2223346

(em post trên TĐTL mà đếch ai quan tâm, không lẽ chưa từng ai nộp phạt qua mạng, giờ hỏi mấy bác CNL "vạn sự thông" vậy :D)

TĐTL toàn nộp bánh mì tại chỗ,
Còn CNLer thì toàn xúi bỏ chạy

Đâu cần tới trang này :)

Mà app ngon lành, mấy anh toàn đóng phạt trên đó hết
Thì bánh mì đâu ra, đói vêu mỏ àh

Hạng C
3/1/10
849
7.264
93
Cái Cổng này mới đưa vào sử dụng hồi đầu năm cho kịp với chỉ đạo của TTg nên còn nhiều lỗi, các anh thông cảm tý.

Những thứ này a nên thông cảm cho 9 quyền đi anh.

Bất cứ website, phần mềm nào khi đưa vào sử dụng đều gặp lỗi, và phải cập nhật, vá lỗi liên tục mà.

Anh nên chụp màn hình, gửi email cho họ về tình trạng anh gặp phải để họ khắc phục , lần sau anh nộp sẽ nhanh hơn :D

Mà nói vậy thôi chứ em thấy đa phần người dân đấm quan teo, chỉ muốn sử dụng 1 phát ăn ngay, éo rảnh mà góp với chả ý. Chuyệkn đó có đ & nn lo kkk

Em đồng ý với 2 anh là chúng ta nên có thái độ tích cực, giúp nhà nước tiến bộ :p (em đang cố gắng nghĩ tích cực đây, chứ nghĩ cảnh sắp mất thời gian đi nộp phạt em muốn chửi cả họ chúng nó rồi :D).

Còn nói về thông cảm, nói chung chung như 2 anh thế kia là không có được đâu. Lỗi nó có nhiều loại lỗi, lỗi mà user thực hiện chức năng đơn giản, theo cách thông thường (happy use-case) mà lỗi luôn là ăn chửi như tát nước vào mặt ngay chứ ngồi đó mà thông cảm :D (các anh cứ làm trong cty software đi thì biết cảm giác này).

Nhưng ở đây em nghĩ chắc không phải lỗi software, mà đơn giản là mấy anh CSGT không nhập dữ liệu biên bản vào thôi :p. Em có tìm xem có cái thông tin nào là bao nhiêu lâu thì biên bản sẽ có trên hệ thống nhưng không thấy. Em ngó vào FAQ nhưng chán luôn vì FAQ đáng ra là nó chỉ có một số ít câu hỏi (đúng nghĩa FAQ), và chia ra category cho dễ tìm, thì nó là hàng trăm câu hỏi búa xua, nhìn đủ chán đi ra.

Sự nghiệp tiến lên 4.0 với nhà nước ta quả là xa vời vợi, chỉ bọn hoang tưởng mới tin theo lời hô hào của TTg :D

• Like
Reactions: ndhsg
Hạng D
18/11/13
2.867
12.416
113
Bình Phước
Em đồng ý với 2 anh là chúng ta nên có thái độ tích cực, giúp nhà nước tiến bộ :p (em đang cố gắng nghĩ tích cực đây, chứ nghĩ cảnh sắp mất thời gian đi nộp phạt em muốn chửi cả họ chúng nó rồi :D).

Còn nói về thông cảm, nói chung chung như 2 anh thế kia là không có được đâu. Lỗi nó có nhiều loại lỗi, lỗi mà user thực hiện chức năng đơn giản, theo cách thông thường (happy use-case) mà lỗi luôn là ăn chửi như tát nước vào mặt ngay chứ ngồi đó mà thông cảm :D (các anh cứ làm trong cty software đi thì biết cảm giác này).

Nhưng ở đây em nghĩ chắc không phải lỗi software, mà đơn giản là mấy anh CSGT không nhập dữ liệu biên bản vào thôi :p. Em có tìm xem có cái thông tin nào là bao nhiêu lâu thì biên bản sẽ có trên hệ thống nhưng không thấy. Em ngó vào FAQ nhưng chán luôn vì FAQ đáng ra là nó chỉ có một số ít câu hỏi (đúng nghĩa FAQ), và chia ra category cho dễ tìm, thì nó là hàng trăm câu hỏi búa xua, nhìn đủ chán đi ra.

Sự nghiệp tiến lên 4.0 với nhà nước ta quả là xa vời vợi, chỉ bọn hoang tưởng mới tin theo lời hô hào của TTg :D
Mỗi lần đóng phạt là 1 lần cực, vậy cho anh nhớ, anh nhé.

Hehe, mà ai biểu anh ko chọn nộp phạt qua bưu điện =]]

• Haha
Tập Lái
18/7/11
45
95
18
Em nhầm, là năm ngoái chứ ko phải năm kia. Daknong chứ ko phải daklak Kkk

Biên bảnView attachment 2223393

Nộp phạtView attachment 2223394

Nhận hàng :DView attachment 2223395
Em nhầm, là năm ngoái chứ ko phải năm kia. Daknong chứ ko phải daklak Kkk

Biên bảnView attachment 2223393

Nộp phạtView attachment 2223394

Nhận hàng :DView attachment 2223395
Có bác nào đã nộp phạt thành công trên Cổng Dịch vụ Công quốc gia chưa ạ?Giống mình y chang. Chắc bị bắn ngay cầu Đăk tith. Bánh xe mới liếm vạch. Nguyên team dính hết nhưng chạy sát nên chỉ chụp được xe mình chạy đầu thấy được bản số mấy xe sau thoát.

• Like
Reactions: Vãi mod
Hạng B2
12/11/19
194
14.358
93
E cũng không xài được. Gọi lên tổng đài, em gái cũng ú ớ chả biết rì, thế là phải lóc cóc đi nộp phạt. Được cái thứ 7 cũng làm việc, vắng hoe

• Like
Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.548
113
View attachment 2224611Giống mình y chang. Chắc bị bắn ngay cầu Đăk tith. Bánh xe mới liếm vạch. Nguyên team dính hết nhưng chạy sát nên chỉ chụp được xe mình chạy đầu thấy được bản số mấy xe sau thoát.
Ko biết luật quy định chỉ cần liếm vạch là bị phạt hay phải lấn nguyên bánh nhỉ