Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
quangly nói:
@ bác Man_of_Cars: Hình trước đây em chụp rất nhiều, nhưng do thay laptop nên mất khá nhiều.
Đà Nẵng có bãi Tiên Sa bên bán đảo Sơn Trà, dân địa phương tắm nhiều nên bãi cát ko được sạch, nhưng nước ko sâu, là là phù hợp với trẻ em tắm:
Có bác nào đã từng lang thang ở vùng biển này?

Bãi Lăng Cô thì đợt ra miền Trung vừa rồi bác đã tắm rùi, bãi cát cũng ko được sạch, nhưng biển thì Ok: (hình này em chụp lúc bị Áp thấp nhiệt đới, chứ bình thường tắm rất sướng)

Thank bác quangly đã chia sẻ!

Bác có hình nào của biển An Bàng (Hội an) hay suối Voi ở Huế không bác?
Hôm em đang lang thang trên đèo Hải Vân thấy có chú taxi quảng cáo Kdl suối Voi gần Lăng Cô và Kdl gì đó mà em quên mất. Lúc đó do quỹ thời gian hạn chế nên em không đi. Sau về mới biết khu đó cũng hay lắm.

Hạng D
21/5/09
1.086
43
48
Man_of_Cars nói:
Hôm em đang lang thang trên đèo Hải Vân thấy có chú taxi quảng cáo Kdl suối Voi gần Lăng Cô và Kdl gì đó mà em quên mất. Lúc đó do quỹ thời gian hạn chế nên em không đi. Sau về mới biết khu đó cũng hay lắm.
Bãi An Bàng thì em chưa tắm bác, Hội An em chỉ tắm tại Cửa Đại (gần nhà ông Cậu ruột), còn Kdl Suối Voi thì tụi bạn học PTTH ngoài đó nói không có gì hết nên chưa vào bác.
Bác ra Đà Nẵng hãy né xa Bà Nà Hill nhe bác, giá mắc mà ko có gì thú vị, thua xa các trò chơi của Vinpearl Nha Trang.

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
quangly nói:
Man_of_Cars nói:
Bãi An Bàng thì em chưa tắm bác, Hội An em chỉ tắm tại Cửa Đại (gần nhà ông Cậu ruột), còn Kdl Suối Voi thì tụi bạn học PTTH ngoài đó nói không có gì hết nên chưa vào bác.
Bác ra Đà Nẵng hãy né xa Bà Nà Hill nhe bác, giá mắc mà ko có gì thú vị, thua xa các trò chơi của Vinpearl Nha Trang.

Thank bác quangly!
Em đã một lần ghé Bà Nà Hill vào dịp XV 2012, đúng như bác nói: mắc mà chả có gì hay so với VP Nha Trang.

Ngoài KDL Suối Voi thì ờ gần đó còn có một KDL gì đó mới khai thác nghe nói cũng hoang sơ nhưng em quên tên rồi, cũng không xa Lăng Cô, Huế lắm.

Hạng D
21/5/09
1.086
43
48
Xin phép bác chủ thớt cho em post vài tấm về bãi biển Lăng Cô này, hình chụp tại Resort Làng Cò mà giá rất bình dân (700K-800K/ngày-đêm). Những ngày hè tháng 5-7 thì sóng biển rất êm ả, không lớn như hình em chụp (đang bị Áp thấp nhiệt đới). Bãi này thì cát màu vàng chứ không được trắng như bãi ở Đà Nẵng:

Resort Làng Cò tại Lăng Cô:

Lăng Cô là vùng nước lợ nên Hải sản như: tôm, cua, cá rất ngon, thịt rất chắc, ngọt lịm. Trước đây vài năm giá rẻ, bây giờ khách du lịch ăn và mua đem về đông quá nên giá mắc rùi. Ngoài hải sản ra, Lăng Cô còn có các loại mắm rất ngon như: mắm Rò, mắm Tôm, mắm Cà...và để yên tâm về giá cả, chất lượng thì có thể mua tại quán này:

Hạng D
21/5/09
1.086
43
48
Man_of_Cars nói:
Ngoài KDL Suối Voi thì ờ gần đó còn có một KDL gì đó mới khai thác nghe nói cũng hoang sơ nhưng em quên tên rồi, cũng không xa Lăng Cô, Huế lắm.
Có phải bác muốn nói đến KDL Bạch Mã, khu này nằm ở Phú Lộc bác cách Lăng Cô vài chục km. Đường lên hơi nguy hiểm cho ai chưa quen đi dốc đứng.

Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
Các bác ơi, giá phòng tại Yên Bay năm nay thế nào ạ? Hic hic có mấy bác mới đi về chia sẽ giá với ạ. Giá năm nay có tăng so với năm rồi không? Năm rồi là 1.770.000 đồng/đêm không bao gồm chi phí đưa rước bằng cano đấy ạ.

Hạng D
21/5/09
1.086
43
48
con cóc con nói:
Các bác ơi, giá phòng tại Yên Bay năm nay thế nào ạ? Hic hic có mấy bác mới đi về chia sẽ giá với ạ. Giá năm nay có tăng so với năm rồi không? Năm rồi là 1.770.000 đồng/đêm không bao gồm chi phí đưa rước bằng cano đấy ạ.
Giá Bungalow tại Yên Bay NS Cam Ranh lúc đi 1/5/2013 có 2 loại phòng Bungalow: có bồn tắm nằm và ko có.
Nếu tự đi bằng ô tô thì loại ko có bồn tắm nằm là 1980K (đã bao gồm ăn sáng cho 2L), nếu có trẻ em trên 6T thì phụ thu thêm 300K (đã bao ăn sáng cho trẻ em).
Giá Villa cho 2 phòng hình như 4 triệu rưỡi.
Loại Bungalow có bồn tắm nằm thì hình như thêm 300K.

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
quangly nói:
Man_of_Cars nói:
Có phải bác muốn nói đến KDL Bạch Mã, khu này nằm ở Phú Lộc bác cách Lăng Cô vài chục km. Đường lên hơi nguy hiểm cho ai chưa quen đi dốc đứng.

Kdl Bạch Mã em có biết về nó nhưng chưa có dịp nào trải nghiệm bác quangly ạ! Hôm đi Huế cũng có ý định ghé vào chơi cho biết nhưng nghĩ lại như bác nói: đường xá lên đó nhỏ hẹp, heo hút và dốc không tiện cho gđ độc hành như em nên bỏ qua luôn. Nếu đi vài gđ đông vui thì em cũng không ngại bác ạ!

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
quangly nói:
Xin phép bác chủ thớt cho em post vài tấm về bãi biển Lăng Cô này, hình chụp tại Resort Làng Cò mà giá rất bình dân (700K-800K/ngày-đêm). Những ngày hè tháng 5-7 thì sóng biển rất êm ả, không lớn như hình em chụp (đang bị Áp thấp nhiệt đới). Bãi này thì cát màu vàng chứ không được trắng như bãi ở Đà Nẵng:

Resort Làng Cò tại Lăng Cô:

Lăng Cô là vùng nước lợ nên Hải sản như: tôm, cua, cá rất ngon, thịt rất chắc, ngọt lịm. Trước đây vài năm giá rẻ, bây giờ khách du lịch ăn và mua đem về đông quá nên giá mắc rùi. Ngoài hải sản ra, Lăng Cô còn có các loại mắm rất ngon như: mắm Rò, mắm Tôm, mắm Cà...và để yên tâm về giá cả, chất lượng thì có thể mua tại quán này:

Cám ơn bác quangly đã chia sẻ nhiều hình biển Lăng Cô thật đẹp!

Resort Làng Cò này có gần khu Thanh Tâm không bác? Resort này có view đẹp đấy bác ạ!

Nhà hàng Sao biển Bé đen bán nhiều loại Hs và mắm rất ngon. Hôm em đi có mua một mớ về dùng và làm quà. Còn hải sản thì giá cả cũng phải chăng lắm bác ạ: nhà em ăn no nê đầy bụng với 7-8 món hs mà chỉ tròm trèm 1tr.

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113

@quangly: Sau chuyến đi vừa qua, nhà em rất ấn tượng với vùng biển Lăng Cô này. Em vừa lục lọi ra vài thông tin về nó tên mạng:

Lăng Cô - Người đẹp thức giấc

Lăng Cô là một bãi biển nổi tiếng với biển xanh được bao quanh bởi núi, vốn là một làng chài có nhiều cò trắng bay về tụ hội sinh sống của vùng đất Thừa Thiên Huế.
Nằm ở phía Bắc đèo Hải Vân, trên quốc lộ 1A và bên tuyến đường sắt Bắc Nam, biển Lăng Cô chỉ cách sân bay quốc tế Đà Nẵng 20 km, cách sân bay Phú Bài - Huế 50 km.
Xưa kia, vùng biển này vốn là một làng chài có nhiều cò trắng bay về tụ hội sinh sống. Khi người Pháp tới xâm lược phát hiện và đặt tên, lúc ghi địa danh lên bản đồ, người Pháp ghi tên Làng Cò không bỏ dấu, thành ra "Lang Co", lâu ngày người ta gọi thành Lăng Cô như bây giờ. Theo đánh giá của nhiều chuyên gia nghiên cứu về biển, đây là bãi biển đẹp nhất Việt Nam. Bãi biển Lăng Cô dài 10 km, giống như tấm lưng thon của một thiếu nữ đang nằm trước biển đón từng ngọn sóng trắng xoá dạt vào bờ cát mịn. Biển Lăng Cô được ôm bởi núi, rừng và mở ra phía Đông mênh mông trời nước. Đây cũng là địa điểm lý tưởng để phát triển nhiều loại hình giải trí khác như lặn biển, lướt sóng, leo núi...

Từ Lăng Cô, bạn có thể đi tham quan thắng cảnh Chân Mây, suối Mơ, suối Hói Cam, thác Nhị Hồ… nơi có những rừng cây, bãi đá, khe suối hoang sơ. Và chỉ cách Khu Du lịch sinh thái Vườn quốc gia Bạch Mã hơn 30km, một khu rừng nguyên sinh thanh khiết. Người địa phương có câu: “Lên non gặp người hùng Bạch Mã, xuống biển gặp người đẹp Lăng Cô” là vì thế.

Làn nước biển trong xanh bao la, những cánh rừng nhiệt đới xanh thẫm và những đỉnh núi nhấp nhô vẫn chưa đủ để mô tả Lăng Cô nếu chưa nhắc tới đầm Lập An rộng lớn, đầy huyền bí. Khi đến thăm làng chài Lăng Cô, người dân hiếu khách ở đây sẽ sẵn sàng cùng bạn lênh đênh trên mặt đầm Lập An để câu cá. Nhờ sự kết hợp của núi và biển, thiên nhiên đã tạo ra khu đầm này với đủ loại hải sản, cá nước lợ, trai, sò huyết, hàu… Đặc biệt, ngoài các loại tôm cua cá mực, biển Lăng Cô còn có một sản vật quý hiếm dùng làm dược liệu là cá ngựa và bào ngư.

Để khai thác hiệu quả bãi tắm Lăng Cô, những năm gần đây đã có nhiều dự án triển khai như dự án các khu resort, hệ thống đường của khu du lịch Lăng Cô, đường phía tây đầm Lập An, dự án đường nối cảng Chân Mây đến cửa Tư Hiền và đường xuống Bãi Cả, dự án phát triển khu du lịch Sơn Trà - Hải Vân...
Ở Lăng Cô hiện có các khu resort nổi tiếng và chất lượng cao như: resort Lăng Cô - Hương Giang, khu du lịch nghỉ mát Cố đô Lăng Cô, khu Thanh Tâm và khu du lịch Làng Xanh. Hiện nay, các cơ quan chức năng đang tiến hành chương trình đánh giá bãi biển Lăng Cô và Vườn quốc gia Bạch Mã, lập hồ sơ đề nghị bãi biển Lăng Cô gia nhập Câu lạc bộ các bãi biển đẹp nhất thế giới. Rồi đây, Lăng Cô không những sẽ nổi tiếng bởi vẻ đẹp trữ tình thơ mộng mà còn quyến rũ du khách bởi nhiều dịch vụ du lịch hấp dẫn khác.

Status
Không mở trả lời sau này.