Hạng C
28/7/10
683
1
0
38
Bác Hùng tranh thủ quảng cáo ghê quá haha. Mai em di Chơn Thành bác ui,  thiệt là oải quá xa [/:)]

Hạng F
11/1/10
6.130
60.520
113
ruametocdo nói:
HungAdvance nói:
Gửi các bác,  
Sắp tới nhà em chuyển xuống BD new city ở nên em phải đi làm hàng ngày tuyến BD-SG. Cụ thể em ở TX Thủ Dầu Một và làm ở khu Phú Thọ Q.10. Cho em hỏi có bác nào đi làm hàng ngày BD-SG không ạ ? Đi hàng ngày trên tuyến đường này có phải lưu ý hay cẩn thận gì không ?  
Sorry các bác vì em cũng mới lái xe mà vừa phải đi đường trường vừa phải đi đường nội thành nên cũng hơi lo lo
Thanks in advance 
Chỉ khuyên bác một câu: Đã ngồi sau tay lái thì nên lưu ý và cẩn thận trên bất cứ tuyến đường nào và bất cứ thời gian nào.
Đã có câu chuyện: có ông nọ sau chuyến công tác trên 2000 km, về đến cửa nhà, vợ ra mở cửa, ngoảnh mặt toe toét chào vợ, thế là ... bốp ... xe trèo ngang người thằng trẻ con hàng xóm đang lê la dưới đất.
Lại có câu chuyện: có ông thâm niên lái xe đường dài trên 30 năm. Nay đã chuyển giao xe cho con chạy. Con về tới nhà, bố ngứa tay đánh xe đi rửa, vào cua ăn một mạng bị xử tù 3 năm và bồi thường thiệt hại vì không còn bằng lái .
Bác này nói chuyện có duyên ghê. Em cứ liên tưởng đến trường hợp ai đó đi ăn cưới mà nói chuyện li dị vậy.