Hạng B2
16/10/20
101
552
93
32
Có bác nào đi thác K50 chưa? Em xin ít review

*Ảnh minh họa

Mấy nay tự nhiên thấy trên face nhiều hình ảnh mọi người đi tháp k50 nằm trong khu bảo tồn Kon Chư Răng, vắt ngang ranh giới giữa 2 tỉnh Gia Lai và Bình Định.

Không biết trong đây có bác nào đi chưa, em thì thích khám phá chỗ mới mà ít người đi, thấy hình ảnh tháp đẹp và hùng vĩ quá, trong người còn có máu mạo hiểm. Mong bác nào đi rồi cho em xin ít review đường xá vào đây, và vào bên trong có gì.

Em cảm ơn các bác trước

Last edited by a moderator:
Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
Thác này khó đi, nghe nói bây giờ có đường bê tông cho xe máy chạy vào cách thác mấy trăm mét nhưng sau đó phải đu dây xuống. Anh nên vào FB có mấy group tổ chức đi trekking thác này, cụ thể là fb Phuong La Son. Bạn này dân Pleiku và chuyên tổ chức du lịch trekking, cắm trại và là dân địa phương nên nắm vững địa bàn.

Hạng C
5/12/16
527
776
93
40
Đang có ổ dịch ở Gia Lai mà bác chủ muốn đi lên đó, coi bộ muốn ở lại trong rừng trốn vợ luôn rồi

• Haha
Reactions: CuBiMi
Tập Lái
3/7/19
3
8
3
Chưa có đường cho xe oto vào đâu mà phải đi vào thác bằng xe máy, máy cày, đi bộ, chèo đèo, lội suối và phải thuê kiểm lâm or dân địa phương dẫn đường mới vào được.
Tham khảo link: Du lịch thác K50 về với thiên nhiên hùng vĩ - Traveloka Golocal
Review kinh nghiệm trekking thác K50 (Hang Én) Kbang Gia Lai tự tức (kenhhomestay.com)
Phê thậc sự! nhưng đi sau dịch được kiểm soát nhé bác @OngGia92, chứ 21 ngày lâu à :)

• Haha
Reactions: CuBiMi
Hạng C
16/4/16
745
942
98
Vũng Tàu
Bác tìm hiểu xem mùa khô không biết có nước nhiều như hình không, chưa kể dịch bệnh đang phức tạp quá