Hạng B1
11/6/12
53
84
18
HCM
Hóng chuyến đi của bạn
Hồi đầu năm mình có đi rồi, đợt đó mình xuất phát ở SG lúc 6h30 chiều tới khách sạn ở Rạch Giá lúc 12h đêm, ngủ 1 đêm sáng hôm sau lên phà qua PQ. Đi từ Rạch Giá dc cái là chạy xe lẹ nhưng lại ngồi phà lâu quá, nên đợt này tính nếu QL80 mà tốt thì mình sẽ xuất phát ở SG lúc 3h và chạy thẳng lên Hà Tiên luôn, đi từ Hà Tiên lẹ hơn, đỡ ngồi không trên phà.

• Like
Reactions: drngsanh
Hạng C
5/7/13
844
599
113
Hồi đầu năm mình có đi rồi, đợt đó mình xuất phát ở SG lúc 6h30 chiều tới khách sạn ở Rạch Giá lúc 12h đêm, ngủ 1 đêm sáng hôm sau lên phà qua PQ. Đi từ Rạch Giá dc cái là chạy xe lẹ nhưng lại ngồi phà lâu quá, nên đợt này tính nếu QL80 mà tốt thì mình sẽ xuất phát ở SG lúc 3h và chạy thẳng lên Hà Tiên luôn, đi từ Hà Tiên lẹ hơn, đỡ ngồi không trên phà.
Cám ơn chia sẻ của bạn

Tập Lái
10/12/12
31
31
18
Cám ơn bác. Vậy là chỉ có 1 chuyến phà chở ô tô qua PQ lúc 8g. Khả năng phải xuất phát rất sớm từ SG mới kịp. Cho hỏi bác đi mất bao lâu từ SG xuống RG vậy?
Bác phải khởi hành từ tp.hcm lúc 3g. Đặt vé phà trước 1900 966908.

• Like
Tập Lái
5/6/15
22
19
3
Mình định làm chuyến SG-PQ trong tháng 12 này, cho hỏi có bác nào có kinh nghiệm đi PQ mùa này không?
1. Đường sá cần lưu ý gì?
2. Nên đi phà từ Rạch giá hay Hà tiên?
3. Vấn đề test COVID khi qua phà đi PQ và vào KS?
4. Các chia sẻ khác...
Cám ơn các bác nhiều nhiều...
View attachment 2614396*Ảnh minh họa
1. Bác đi xuống tới Cần Thơ rồi chạy tiếp lên Thốt Nốt để đi cao tốc Lộ Tẻ (xem google maps).
2. Phà đi từ Rạch Giá => PQ thì hơi lâu do xa hơn. Mùa này bác đi phà nhớ uống thuốc say tàu xe hoặc đừng ăn món có nước trước khi lên tàu nhé ^^.
3. Nếu gia đình bác đã chích 2 mũi rồi thì đưa xác nhận ra, còn chưa thì khai báo y tế, nếu có trẻ nhỏ thì phải chụp giấy khai sinh kèm theo.
4. Bác hãy đt đặt vé trước (đi và khứ hồi) sl người lớn + nhỏ + xe (nếu mấy chỗ) 1900966908 (phà Thạnh Thới)
Có bác nào dự định đi Phú Quốc dịp này không?

• Like
Hạng C
5/7/13
844
599
113
1. Bác đi xuống tới Cần Thơ rồi chạy tiếp lên Thốt Nốt để đi cao tốc Lộ Tẻ (xem google maps).
2. Phà đi từ Rạch Giá => PQ thì hơi lâu do xa hơn. Mùa này bác đi phà nhớ uống thuốc say tàu xe hoặc đừng ăn món có nước trước khi lên tàu nhé ^^.
3. Nếu gia đình bác đã chích 2 mũi rồi thì đưa xác nhận ra, còn chưa thì khai báo y tế, nếu có trẻ nhỏ thì phải chụp giấy khai sinh kèm theo.
4. Bác hãy đt đặt vé trước (đi và khứ hồi) sl người lớn + nhỏ + xe (nếu mấy chỗ) 1900966908 (phà Thạnh Thới)
View attachment 2615923

View attachment 2615924

View attachment 2615925
Cám ơn chia sẻ của bác!

Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
1. Bỏ qua yếu tố lây covid khi đi máy bay hay xe thì nên đi máy bay, ra Phú Quốc thuê xe sẽ tiết kiệm thời gian hơn, đỡ mệt hơn rất nhiều. Chi phí không chênh lệch nhiều.
2. Nếu chọn đi xe, lộ trình Sài Gòn - cao tốc - Quốc lộ 30 - cầu Cao Lãnh - cầu Vàm Cống - Rạch Giá - lên phà đi Phú Quốc luôn.
3. Đi phà Rạch Giá thì thời gian ở trên biển nhiều hơn tầm 1 tiếng; đi phà Hà Tiên thì chạy xe xa hơn, dằn xóc hơn.
4. Nếu không quá gấp, dời lại sau Tết nguyên đán, từ tháng 2 đến tháng 4: Phú Quốc đẹp nhất, biển êm.
5. Bác chịu khó tìm lại, Em có tư vấn chi tiết lộ trình tham quan Phú Quốc ở các group trước. Nếu kg tìm ra, nhắn Em, Em gửi cho Bác nhé.

Tập Lái
18/11/21
1
1
3
24
Em chào các bác, cuối tháng 12 này em cũng dự định đi Phú Quốc. Lượt đi thì em chốt phương án đi phà từ Rạch Giá, còn lượt về do em ham chơi mà phà về Rạch Giá chỉ có duy nhất chuyến lúc 12 giờ rưỡi nên em dự tính về Hà Tiên.
Nên em muốn hỏi các bác tình hình QL80 có tệ đến mức mà em có thể đánh đổi đi theo cung đường như trên map dưới đây không? Không biết đi đoạn đường này có rút ngắn được nhiều thời gian hơn khi đi qua QL80 hay không ạ?

• Like