Tập Lái
14/9/16
10
1
3
39
TPHCM
bằng b2 sau 3 tháng thi tốt nghiệp, thi xong khoảng 2 tuần thi sát hạch. khoảng 20 ngày là có bằng gởi về tận nhà.... chúc bác sớm có bằng

Tập Lái
1/11/16
5
5
3
Lái xe Trường An là nơi lừa đảo chứ trung gian gì mấy thím!!! Quảng cáo thì hay lắm nhưng vô học đi rồi biết có bị lừa hay không? Tui đã học qua rồi, giờ tôi thuật lại cho những ai chưa học trường này thì có thể kiểm chứng để mà né vì trường an dại lái xe lừa đảo học viên.
Thông tin trên mạng là bao trọn gói 6,5tr ( học phí đóng 2 lần và trước khi thi ) nhưng thực tế bạn học sẽ tốn ít nhất 10tr, bèo là 8tr5 nha.
Học lý thuyết tại phú nhuận tại Trương Quốc Dung, đây chỉ là nơi trường thuê phòng để học viên học thui, phòng có tí teo ( chắc khoản 5m vuông ) mà nhét gần 50 người, máy móc thì cũ kỹ, phòng chật chọi và có 1 máy lạnh củ nhèm nên rất nóng )
Sau khi dự 6 buổi lý thuyết thì nó cho xuống kenh nước đen Q12 ngay cầu dừa học lý thực hành. Nói là 79 giờ gì đó, nhưng thực tế chỉ có 8 buổi thôi ( mỗi buổi 2 tiếng, tức 16 giờ lái xe ). Nghe nói vậy cũng tạm được nhưng vô học thì hỡi ơi, nó cắt giờ chỉ còn 8 tiếng à mấy bác
Ngày đầu tiên nó chuyển mình cho thằng thiêm dạy, vô nó cho xoay vô lăng 1 tiếng, sau đó cho chạy xe 40 phút rồi đuổi mình về.
Tuần học có 1 buổi mà lần nào nó cũng cắt còn có 1,5 giờ thôi. Nhưng không phải tuần nào nó củng học đâu nha. Học được có 6 buổi cái nó bắt mình thi luôn, cắt mất mẹ hết 2 buổi của con người ta.
Trước khi thi nó bắt mình học thêm 2 tiếng cảm ứng ( 400k/ giờ ). Mình mới nói tui đóng trọn gói mà đóng gì thêm nửa, có 1 tiếng cảm ứng mà, thế là nó bảo không học rớt ráng chịu. Mình thì nghĩ 1 giờ cảm ứng chắc mình dợt có thể đậu. Nhưng mọi chuyện đâu như ta nghỉ. Nó xếp cho mình dợt cảm ứng buổi tối mà chạy được 2 vòng chứ mấy, thế là hôm sau mình thi rớt thực hành.
xong mình phải tự mướn xe dợt để tháng sau thi lại hết 1,2tr. Cứ tưởng tốn bấy nhiêu tiền đó thôi, ai dè gặp ngay thằng khốn thầy thiêm thì sao thoát nổi. Mình vừa thi đậu xong, mới bước xuống xe là nó chạy lại lấy 300k tiền thi đường trường nửa, mình nói không đem tiền cho thiếu định quỵt luôn. Nhưng đời đâu như mơ, khi chạy lên lấy bằng nó đòi 300k + 400K lệ phí thi lại nửa, lòng ấm ức vô cùng nhưng đành chịu vì nó đang giử hồ sơ, bằng lái của mình nên phải đóng.
Còn 2 tiếng chạy đường trường quan trọng, cứ ngỡ là nó cho mình chạy ( vì đã đóng hết tiền cho nó ăn rồi còn gì ?) ai dè nó hẹn tới hẹn lui từ tháng 6 đến tháng 9 rồi im re luôn! đúng là lủ chó đẻ mà, bọn lái dạy lái xe trường an khốn nạn!!!!
em cũng vì ham giờ học nhiều cuối cùng dính phải trường dạy lái xe Trường An làm ăn bê bối lừa đảo học viên trắng trợn luôn. tụi nó quảng cáo được thực hành 7-8 chục tiếng nhưng thực tế em chỉ được học chưa được 10 tiếng, xe tập lái thì từ thời ông cố luỹ. ông thầy dạy tên Thiêm dạy thì ít mà nghỉ sớm thì nhiều, tính ra chưa được 1 tiếng rưỡi 1 buổi hỏi làm sao thi đậu được? cuối cùng em thi rớt thực hành 2 lần đóng gần cả triệu tiền thi lại. lúc thi đậu xong ông thầy bắt đóng thêm 300k tiền đường trường rồi mới cho về. học phí kêu trọn gói cuối cùng tốn hơn chục triệu mới có cái bằng. lúc đầu bạn gt qua bên thành công,HG học mà thấy xa quá nên thôi ai dè dính tụi lừa đảo này. mọi người nên tránh xa.

Tập Lái
3/3/16
5
6
3
33
em cũng vì ham giờ học nhiều cuối cùng dính phải trường dạy lái xe Trường An làm ăn bê bối lừa đảo học viên trắng trợn luôn. tụi nó quảng cáo được thực hành 7-8 chục tiếng nhưng thực tế em chỉ được học chưa được 10 tiếng, xe tập lái thì từ thời ông cố luỹ. ông thầy dạy tên Thiêm dạy thì ít mà nghỉ sớm thì nhiều, tính ra chưa được 1 tiếng rưỡi 1 buổi hỏi làm sao thi đậu được? cuối cùng em thi rớt thực hành 2 lần đóng gần cả triệu tiền thi lại. lúc thi đậu xong ông thầy bắt đóng thêm 300k tiền đường trường rồi mới cho về. học phí kêu trọn gói cuối cùng tốn hơn chục triệu mới có cái bằng. lúc đầu bạn gt qua bên thành công,HG học mà thấy xa quá nên thôi ai dè dính tụi lừa đảo này. mọi người nên tránh xa.
Không biết bạn học khóa nào mà giống mình vậy nhỉ? Gặp ngay ông thầy thiêm, đúng là số nhọ thiệt!!!

• Like
Reactions: NguyenLuong89
Hạng D
4/4/16
1.810
3.117
113
Tp.HCM
Do mình lựa chọn thôi các bác à. Em mới học ở HG xong trọn 9,3tr; học 3 tháng; tốt nghiệp xong 10ngay sau sát hạch; sát hạch xong 6 ngày sau có bằng; mỗi lần đi học mấy em ở văn phòng đều gọi điện nhắc mình; lấy bằng mấy em con kêu mềnh rửa nữa.kaka. Thi sa hình em thấy dễ bỏ xừ mà sao cũng thấy rớt nhiều ghê

• Like
Reactions: Sơn Trần
Hạng B2
13/6/17
114
159
53
Xin chia buồn cùng bác chủ thớt. Ngày trước mình cũng học 1 ông Thầy gần nhà, ông này nhận học viên cho Trường An. Gần 8 tháng mới có bằng. Đăng ký từ giữa tháng 8/2015, đến cuối tháng 3/2016 mới có bằng.

Tập Lái
19/1/18
3
0
1
41
Mình cũng lâm vào hoàn cảnh tương tự bạn này. Chỗ Trường An này thực chất chỉ là một chỗ lừa đảo, họ đăng trên mạng giá rẻ chủ yếu là để hút học viên ham giá rẻ. Vậy nên các bạn hãy cân nhắc kỹ lưỡng trước khi đăng ký vào những chỗ như thế này. Vì đây là chiêu trò tuy đã cũ nhưng nhiều bạn trẻ giống như mình lại rất dễ bị lừa. Tiền mất, lại tốn thời gian (họ cam kết 3 tháng nhưng mình đến tận 6 tháng mới được thi), lại thêm bực mình nhiều thứ. Mong mọi người nên tránh xa chỗ Trường An trên đường Cộng Hòa.

Hạng C
24/11/16
617
439
63
H học thì chỉ có Hoàng gia và gtvt là ok thôi! Mấy trường khác ko lừa đảo thì cũng lộn xà lộn xộn

• Like
Reactions: Sơn Trần
Tập Lái
19/1/18
3
0
1
41
Có bác nào biết quy định mới của sở GTVT là nếu thi rớt thực hành thì khi đóng phí thi lại, phải đóng luôn cho cả 2 phần lý thuyết và thực hành luôn không? Hiện tại, mình chỉ rớt phần thực hành nhưng chỗ Trường An nói bên sở GTVT có quy định mới như trên nên yêu cầu đóng thêm phần phí lý thuyết nữa.
Cụ thể, ở Trường An thu phí thi lại thực hành như sau:
- Lý thuyết: 150.000 đồng.
- Thực hành: 450.000 đồng.
Mình đăng thắc mắc không biết đây có phải lại là một chiêu mốc túi mới của Trường An không nhỉ.
Học ở chỗ này bất an ghê gớm! :(
Có bác nào biết thông tin về quy định mới của sở GTVT thì chia sẻ giúp mình với.
Thanks all!