Hạng B2
23/4/12
142
45
28
Thân chào các bác.
cũng vì thủ tục đầu tiên mà ngân sách chỉ duyệt chi 700 củ kèm theo điều kiện là bán tải. cân đo đong đếm mãi, cuối cùng quay về với đất nước mặt trời mọc, và chọn 2 em vào chung kết: triton all new và navara el.
sao khi test triton chán chê thì không có xe, thế là quay qua EL. hí ha hí hửng đi test thử, phải nói em này ngực nở eo thon cặp bưởi tròn, nhìn cái thèm ngay nước da socola. ngó nghiêng vài dòng và leo lên đạp ga, vấn đề mới bắt đầu nảy sinh.
chạy được khoảng 2km thì bà cả kêu say xe. quái, bà này có say xe bao giờ đâu ta???? thêm khoảng 3km nữa, thì thằng chiến hữu ngồi bền ghế phụ bảo: con này nó làm tao lân lân mày à ( thằng này chuyên nài triton, ngày nó đi cở 2-300 km là thường). Dm, mày cũng say nữa hả??? Không, con này nó làm tao nôn nao muốn chao. Ặc, vậy thế là thế nào?
cân đo mãi mới rút ra được nguyên nhân: số là em EL ko có cân bằng + gầm cao máy thoáng, ga thốc là đầu em nhốc lên => say.
Kết thúc, bà cả quất 2 viên ef-fe-ra-găng mới đỡ => mặt em méo xẹo luôn.
các bác đã từng đi em EL có ai bị như em chưa ạ? nhờ các bác cho em thỉnh giáo vài chiêu, chứ kiểu này chắc phải chờ times nữa mới cưới dc vợ. hic. (hôm nay không có vụ say xe chắc em bào con êm lạ rồi.)
chúc cả các bác đầu tuần vui cả tuần êm xui (êm lạ).

Hạng D
17/6/09
1.555
1.228
113
1) Con Navara EL này đúng là hơi bềnh bồng do hệ thống treo khác với mấy con pickup khác.
2) Chắc bác lái hơi "bạo lực" hay sao chứ bà cả em có bệnh say xe mà em chở bả đi 200 km khỏe re à...bả còn khen con này đi sướng hơn con Cruze LTZ 2015 cũ nữa !!!:D

Hạng B2
23/4/12
142
45
28
1) Con Navara EL này đúng là hơi bềnh bồng do hệ thống treo khác với mấy con pickup khác.
2) Chắc bác lái hơi "bạo lực" hay sao chứ bà cả em có bệnh say xe mà em chở bả đi 200 km khỏe re à...bả còn khen con này đi sướng hơn con Cruze LTZ 2015 cũ nữa !!!:D
bác nói em mới nhớ, đúng là em quá bạo lực ( vì nghĩ đang thử xe nên cứ đạp vô tư, sốc thoải mái coi tình hình chịu đựng của em nó thế nào). Vậy là em có lý do dụ bà cả rồi. hjhj.
còn vấn đề nhỏ nữa, bác cho em thỉnh giáo: khi xe dừng đền đỏ, vô lăng bác có rung theo nhịp máy nổ không? cảm giác như thoi thúc mình đạp ga vậy.

Hạng D
17/6/09
1.555
1.228
113
Cái zụ rung rung em cũng cảm nhận được, nhưng cảm giác của em không phải vô lăng rung mà là cái xe nó rung rung, rung khe khẽ thôi, để ý mới cảm nhận được.... Mà hình như máy dầu nó vậy ! Vì các con xe tải Hyundai 1T, Kia Frontier 1T4 trước đây của em cũng có hiện tượng khe khẽ rung khi nổ máy đậu 1 chỗ...!!!

Hạng B2
23/4/12
142
45
28
Bác lấy em nó về có nang cấp gì ko? Bác Chia sẽ cho e 1 một số kinh nghiệm với

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Ko có Cân bằng điện tử là em ko dám đi nhanh vào cua đâu lắc chết say là phải. Lái thử xe trước khi mua có nhiều cái hay là vì thế :)

• Like
Reactions: nguyencar
Hạng D
9/10/10
1.034
486
83
53
Đúng là EL ngồi sau dể say xe vì bồng bềnh, mình cũng cảm thấy vậy. Chắc do xe đi êm lạ quá đó mà :).

Hạng D
17/6/09
1.555
1.228
113
Đúng là EL ngồi sau dể say xe vì bồng bềnh, mình cũng cảm thấy vậy. Chắc do xe đi êm lạ quá đó mà :).

Chuẩn luôn....em chạy thì không sao, hôm qua thằng bạn nó lái (hơi bạo) em ngồi đằng sau em bị say xe bét nhè luôn....:D

• Like
Reactions: nguyencar
Hạng B2
23/4/12
142
45
28
Chuẩn luôn....em chạy thì không sao, hôm qua thằng bạn nó lái (hơi bạo) em ngồi đằng sau em bị say xe bét nhè luôn....:D
Thoi chết. E đang tính dụ bà cả thử lại lần nữa, mà bác nói thế thì .... Sao đây ta