Hạng C
15/8/14
726
542
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Vô tình coi được cái video này ở Sài Gòn này có bác nào đi cung đường xấu vầy chưa? nếu mà ok vầy thiệt chắc e đợi bản 2.5 về rước thử, đó giờ chưa xài mazda bao giờ. Nhà ba mẹ e có khu lô cao su mùa mưa cũng cỡ trong video này:

h2c confirmed
Hạng B2
13/5/08
292
459
63
Nếu bác xài cho lô cao su thì mua bán tải đi khỏe hơn, rẻ hơn, nhiều công dụng hơn.

Hạng F
13/9/07
7.049
48.370
113
CX5 chỉ là CUV thôi nên trình offroad có hạn. Bác muốn trèo đèo lội suối nhiều rẻ thì chơi bán tải, xịn hơn thì chơi Subaru ấy.

Hạng C
15/8/14
726
542
93
CX5 chỉ là CUV thôi nên trình offroad có hạn. Bác muốn trèo đèo lội suối nhiều rẻ thì chơi bán tải, xịn hơn thì chơi Subaru ấy.
Trong clip thấy nó leo dữ dội quá, mà e đâu cần off road nặng đâu, cỡ trong clip đỗ lại thôi, nhưng đó là xe nước ngoài e cần bác nào ở VN confirm phát.

Hạng B1
Trong clip thấy nó leo dữ dội quá, mà e đâu cần off road nặng đâu, cỡ trong clip đỗ lại thôi, nhưng đó là xe nước ngoài e cần bác nào ở VN confirm phát.

CX-5 ở VN hiện tại ko có bản 2.5 nhé bác, mà bác khỏi chờ :D nếu bác lấy thì lấy 2 cầu Cx-5 cũng ổn đó

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Off-road nặng thì không nói chứ địa hình kiểu vậy thì ok với CX-5 AWD đó bác. Người bạn em đi xe này, AWD, cùng nhóm hay đi du lịch một số cung đường xấu, có chút địa hình, trên Đà Lạt, đường ven biển từ Phan Rang về Phan Thiết, ven đồi cát ở Bàu Trắng, CX-5 AWD chiến đấu ổn cùng Forester & GLK, có nơi mà CRV không qua được.
AWD thì hữu dụng toàn thời gian, từ đường bằng phẳng cho đến trơn trượt hay lầy lội tương đối.

Hạng C
15/8/14
726
542
93
Off-road nặng thì không nói chứ địa hình kiểu vậy thì ok với CX-5 AWD đó bác. Người bạn em đi xe này, AWD, cùng nhóm hay đi du lịch một số cung đường xấu, có chút địa hình, trên Đà Lạt, đường ven biển từ Phan Rang về Phan Thiết, ven đồi cát ở Bàu Trắng, CX-5 AWD chiến đấu ổn cùng Forester & GLK, có nơi mà CRV không qua được.
AWD thì hữu dụng toàn thời gian, từ đường bằng phẳng cho đến trơn trượt hay lầy lội tương đối.
CRV thì bác đưa vào làm gì, nó có 2 cầu đâu, nó chỉ như con sedan form cao thôi chẳng hơn gì. E nghĩ chắc mấy bác ở đây tiếc xe nên chẳng ai đem con CX5 này đi mấy đường xấu nhỉ? con xe ghẻ nhà e e cũng cho đi láng có điều mấy lần phải thuê xe kéo vì mắc lầy rồi.

• Like
Reactions: Kodak
Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
CRV thì bác đưa vào làm gì, nó có 2 cầu đâu, nó chỉ như con sedan form cao thôi chẳng hơn gì. E nghĩ chắc mấy bác ở đây tiếc xe nên chẳng ai đem con CX5 này đi mấy đường xấu nhỉ? con xe ghẻ nhà e e cũng cho đi láng có điều mấy lần phải thuê xe kéo vì mắc lầy rồi.
Ý em muốn nói xe FWD vs AWD/4WD thôi ạ, khi nói đến "CUV/SUV" ở bên mình có khi quên mất truyền động của xe loại gì. :)

Hạng B2
14/2/15
428
676
93
Cái này là đường xấu, trơn trượt thôi chứ offroad gì đâu bác.

Tập Lái
11/2/15
29
9
8
40
AWD 2 cầu thì đường lầy lội chút xíu không thành vấn đề đâu bác.
Miễn là đừng dại vác xe 1 cầu chạy vào đường đấy là được