Hạng C
16/3/05
574
1
18
RE: có bác Tí trong máy xe làm sao đây các bác

Cún mới sợ chứ mèo nó chỉ cào lốp thôi.
:D

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53

2 chú cún khôn lắm bác ạh, em để xe vào nhà xe thì 1 chú nằm đầu xe, 1 chú nằm cuối xe, ai lại gần xe là sủa ngoại trừ người nhà em (không uổng công chăm sóc :D:D:D) còn giải pháp long não thì xe hơi em chưa thử nhưng xe máy em có thử vì xe máy em bị chuột gặm đứt hết dây điện bên trong ko nổ máy được nên em chơi cả bịch long não nhưng lần sau mở xe ra vẫn có nhiều "hàng" của tí để lại lắm, không biết tại e tuổi mèo ko mà năm nay chuột tổng tấn công thía này

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

Mạch điện đuổi chuột 100 usd. Nếu Ở SG thì Liện hệ với T
Truờng 08 9077428

Trích đoạn: thanhmap

Tình hình là hôm nay em đi rửa xe lần thứ 2 và khi mở nắp máy lên thì trong đó có vài mẫu xương và 1 bãi của mấy chú tí để lại, lần đầu thì các bác thợ rửa xe bảo là rửa sạch, chùi sạch thì ko còn nữa đâu, em ok, cho làm hết 2 tiếng, sáng nay đi rửa xe mở nắp lên thì tình có khá hơn, xương 1 mẫu, 1 bãi tè nhưng trên 1 số đầu dây điện các miếng bọc ngoài hơi bị tróc ra và xem kĩ thì có dấu răng Tí.
Các bác giúp em với có cách nào không chứ dây điện bị gặm đứt cái gì hay cái gì đứt trong đó thì cũng chết chết
:(:(:(

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

Trích đoạn: khaidinh

khakha..em lại có đồng cảnh ngộ rồi, em thì chơi khoảng chục viên long não , rãi đều 1 đêm, sáng hôm sau chạy thì lấy ra, tối lại rãi tiếp, giờ hết thấy chú tí rồi...nó gặm cả dây điện nối bugi mới đau chứ...
Long não em có thử rồi, không hết bác ạ :)

Hạng B2
12/2/07
379
3
18

bác nên kết hợp cả 2 cách : treo nong não loại viên lớn + phun thuốc muỗi vào 1 miếng giẻ đặt vào trong khoang máy. em đã làm cách này trong 3 ngày, chú tí đã ra đi không hẹn ngày tái ngộ:D

Xin thông báo ; do nhu cầu cần đuổi chuột nên các thứ mấy bác nêu
ra thứ nào nhà em cũng có bán . NHưng cách đơn giản và hiệu quả nhất là các
bác hẩy mua thuốt diệt chuột của nhà em chỉ cần bắc được nó banh miệng ra đổ vào là chết queo .
ko chết ô hết ko lấy tiền .

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53

bắt được nó, nhưng mà còn con cháu nó nữa bác ạh, ngày nao cũng kiếm mấy chú chít chít để banh miệng ra thì thôi ...
Em đang tính cách treo long não to với xin thuốc muỗi, nhưng mà để vào máy 1 miếng giẻ như bác honghai thì có sao ko ạh

Hạng C
21/4/07
992
133
43

Trích đoạn: thanhmap

bắt được nó, nhưng mà còn con cháu nó nữa bác ạh, ngày nao cũng kiếm mấy chú chít chít để banh miệng ra thì thôi ...
Em đang tính cách treo long não to với xin thuốc muỗi, nhưng mà để vào máy 1 miếng giẻ như bác honghai thì có sao ko ạh

Ấy ấy bác mà để miếng giẻ coi chừng có móm chuột quay dùng đấy

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53

em sợ cháy xe thật đấy chứ :D

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53

em sry là phải đào cái thớt này lên để có vài lời về tác hại của mấy chú này trong xe. sau 2 tuần ko chạy xe, bữa nay em lấy xe ra và mở nắp capo ra thì trong đó không khác gì một cái thùng rác, chuột tha đủ thứ về trong máy xe em. nhìn thật kinh khủng.
Nhưng mà đấy chưa phải là ghê gì nó còn cắn đứt 2 cái dây điện của xe em nữa, mà là dây điện ở động cơ mới ác nên xe em V6 -> V3 chạy rất ì và rất hao xăng. Lúc chưa biết bị gì em chạy qua phú mỹ hưng rồi chạy về Q3 thì trên đồng hồ đo xăng từ còn chạy được 300km mới hết xăng nó xuống còn có 245km :(. Và khi dừng ở đèn đỏ xe cứ như muốn chồm lên hun vào mông con xe đằng trước.
Và sau khi vào HMV check lại và thay 2 dây điện thì xe em bình thường lại rồi ạh, nên mong các bác nào mà có dấu hiệu chuột vào xe rồi thì nên để ý nếu không có ngày V6 -> xe đẩy thì ....