Hạng B2
20/4/09
224
66
28
Ruby0903 nói:
Sao kỳ vậy ?
SAO KỲ VẬY ? Nói theo tiêu cực , đó là 4 ngàn năm văn hiến đó Bác . Vừa rồi , em có đi dự 1 hội nghị , toàn là Thạc sĩ , Tiến sĩ , Bác sĩ và quan to , có ăn học tới nơi tới chốn đàng hoàng , trong hội nghị , người ta phát chai nước giải khát , các ÔNG TO , bóc chai nước ra , xả rác ngay ra sàn nhà . Cuối hội trường có 1 thắng bé 12t , theo Cha Mẹ đến hội nghị ( có lẽ thằng bé này sống ở nước ngoài ) nó bóc tem chai nước và bỏ vào túi quần short , nhìn hành động của Cậu bé , em mắc cở thay cho các ÔNG TO kia .

Hạng B2
24/10/10
263
46
28
Tp.HCM
ntphuoc nói:
minhkhue nói:
Bác để ý phía trước đã có phân làn rẽ phải hay chưa? E độ ở đây chỉ nhắc lại.

EM nghĩ chắc bác này nói đúng nè!
Không có bảng phía trước bác ạ, em đang ngồi ở CT đây. Về đây nếu mà chạy đúng luật như trên SG thì bó tay. Chạy gần đến giao lộ thì có biển trộn làn nhưng vạch phân làn cho ôtô thì là vạch liền từ đầu tới cuối.

Hạng B2
14/7/11
214
70
28
Nhưng xxx có xử lý lỗi không hả bác ? Tôi sắp đi CT, nghe vụ này đâm lo !!!!!!

Hạng B2
13/1/11
208
8
18
42
Em mới đi 1A về thấy nhiều điều cũng rất ngộ. Ví dụ: phía sau bảng cấm vượt là nét đứt, còn vừa tới bảng cho vượt là nét liền.

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Các công đoạn cắm biển nó như thế này:
Công ty Quản lý đường bộ có nhiệm vụ cắm biển,phân làn.....Nhưng họ lại thuê 1 công ty khác làm (vẽ) biển và kẻ vạch trên đường và công ty đó cũng đem đi cắm luôn theo chỉ định của Cty Quản lý đường bộ.
Có mấy nguyên nhân gây ra chuyện nỳ:
1- Trình thấp ( của phía QLĐB) dẫn đến chỉ định cắm biển sai vị trí.
2- Cty thi công làm ẩu (vì không có chuyên môn) và Cty QLĐB không giám sát.
3- Câu muôn thủa: "Xã hội mình bây giờ nó thế"

Hạng D
11/8/10
1.419
1.760
113
52
ấp Gò té, 03-Xóm Nhà Lá
Quangia nói:
Nhưng xxx có xử lý lỗi không hả bác ? Tôi sắp đi CT, nghe vụ này đâm lo !!!!!!

Chỉ có nước chạy thẳng. Còn muốn quẹo, phải chẩn bị tinh thần để cãi.
Gặp xxx không thấu tình đạt lý như "không chín" thì mệt :D

Hạng D
14/1/11
1.324
7.454
113
- Em thấy rẽ trước dễ đi hơn, vì đến ngã tư mới quẹo thì bác sẽ phải đậu lại chờ xe 2 bánh (rất đông) đi hết và tiếng còi xe đi thẳng phía sau bóp tin tin giục. Thật là bó phép.
- Em mới đi 1A về thấy nhiều điều cũng rất ngộ. Ví dụ: phía sau bảng cấm vượt là nét đứt, còn vừa tới bảng cho vượt là nét liền.
- Cái này em nghĩ cũng không sai, vì trước đây cho vượt nhưng thấy nguy hiểm nên dựng bảng cấm vượt sau đó. Còn cho vượt nhưng vẽ nét liền là bác không được vượt bằng cách mượn đường bên kia, mà phải xin đường xe trước nhường rồi mới qua.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/5/11
445
62
28
Phép vua thua lệ làng,mỗi nơi 1 kiểu,dân đen thiệt thòi.