Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
164.032
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Mất xe thì buồn thật nhưng ráng chịu chớ buồn bực căm tức CA phường có ích gì? Của mình để trong nhà mình còn không giữ nổi, vậy CA phường ở đâu đâu sao giữ đc cho mình? Bâc chủ có " nuôi bọn xxx" cơ à? Em thì em thấy thủ tục trình báo cớ mất tài sản chỉ là thủ tục hành chính thôi chả hy vọng gì nhưng là cần thiết.

17/2/12
873
7
0
40
Chia buồn với chú nhé, sao chủ quan quá vậy. Mỗi xe làm 1 cái khóa đĩa khóa lại cho chắc cú. Tháng trước con exciter của anh dựng ngoài hẻm trước nhà với 1 chiệc xe wave của thằng hàng xóm. Xe anh khóa đĩa bọn trộm không múc được thế là có xúc con wave của thằng hàng xóm. Thằng kia cũng chả báo công an mà bấm bụng đi mua chiếc khác!

Hạng D
12/6/10
3.310
27
48
HCM
Xin chia buồn với bác chủ. Cách đây 3 năm e có mất 1 xe airblade. E ra phường làm giấy báo mất, vào 1 ngày đẹp trời cách đây 1,5 năm xe của e được xxx Phú Nhuận tóm được và để trong kho gần 2 năm thì e mới nhận lại được xe cách đây mấy tháng. Xe cón zin toàn bộ nhưng chuyển về CA Tân Bình để trả xe ( xe e bị mất ở TB) và bị cạy đầu xe e luộc 2 bộ phận, e ra hãng thay hết chưa tới 500k. Khi mất xe báo CA phường chỉ là thủ tục thôi bác chủ à, có tìm lại được xe bác thì cũng phải làm lại hết hồ sơ từ đầu. Chúc bac sớm tìm lại được xe.

Hạng D
2/5/12
2.042
566
113
Em thấy mất đồ mà đi báo công an giống như mình bị khờ hay sao đó các bác. Nó vứt cho mình tờ giấy bảo mình trình báo. Hỏi mấy câu rồi cho về... Vô vọng... Vô vọng
Em dự là khoản 1/1000 có cơ hội nhận được tài sản, còn lại là tự an ủi... của đi thay người.
Bác chủ năm nay có định về quê ăn tết không?

Hạng D
14/10/09
1.972
202
63
Bác gặp trực tiếp xxx và đề nghị khiếm nhã, 50-50. Hi vọng sẽ có cơ hội, còn trình báo bình thường thì coi như của đi thay người rồi đó, xxx bận lắm, ko có thời gian tìm xe cho bác đâu.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
164.032
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
kidrock290380 nói:
Bác gặp trực tiếp xxx và đề nghị khiếm nhã, 50-50. Hi vọng sẽ có cơ hội, còn trình báo bình thường thì coi như của đi thay người rồi đó, xxx bận lắm, ko có thời gian tìm xe cho bác đâu.
Hổng phải là xxx bận, mà là xxx hổng có bổn phận "đi tim xe" cho người bị mất cắp bác à. Khi nạn nhân bị cướp, CSHS sẽ đi tìm ... tên cướp là chính.

Hạng D
1/9/09
1.611
247
63
53
Cần Thơ - Vĩnh Long
XXX không bao giờ bận cả! lâu lâu có chiến dịch hoặc sắp lên lon nên lu bu thôi. Còn bắt trộm chắc hên xui ...
Ha Sonata nói:
kidrock290380 nói:
Hổng phải là xxx bận, mà là xxx hổng có bổn phận "đi tim xe" cho người bị mất cắp bác à. Khi nạn nhân bị cướp, CSHS sẽ đi tìm ... tên cướp là chính.

Hạng C
25/4/11
507
16
18
44
Trước đây e mất chiếc Dream II, cũng trình báo rõ ràng. Mới gần đây thì bị mất cái laptop, e làm đúng thủ tục trình báo, lập biên bản, .... Cuối cũng e hỏi 1 câu là có khả năng tìm lại được không thì nhận được trả lời như sau:
- Mấy vụ mất trộm nhưng không ảnh hưởng đến tính mạng thì thường ít khi xxx vào cuộc.
- Tư vấn cho e: nên lang thang đến các tiệm cầm đồ, các cửa hàng bán máy tính cũ, nếu thấy giống của mình thì báo cho xxx hay.
E không còn gì để nói và cũng mất luôn niềm hy vọng tìm lại.
Hiện còn cái cavet xe+ một số linh kiện cho laptop. Bác nào cần em gửi tặng.