Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Trẻ nhỏ tuổi quá còn phải ngồi ghế quay ngược đầu lại nữa kìa. Đơn giản khi còn nhỏ cổ con nít yếu nhưng đầu lại to hơn cổ rất nhiều. Anh không cho ngồi quay lại, tới lúc gặp chuyện mẹ nó ôm thân con lại còn đầu nó ai ôm? Theo quán tính ở vận tốc 30-40km/h là chấn thương cổ nặng rồi.
A nghĩ sao mà tự ái? Chưa kể mua ghế mà xe anh chắc đã an toàn cho con nít chưa?
Nhiều xe test an toàn cho người lớn nhưng lại không bảo vệ được trẻ em tốt bằng thậm chí còn tệ.
Nếu quí còn hơn xe có khi a lại phải tính chuyện đổi xe đấy.

Hạng C
9/4/15
666
5.070
93
34
vụ ghế này e cũng lăn tăn, thằng ku nhà e 2,5 tuổi, nhà mới có chiếc xe đầu tiên nên nó ko chịu ngồi yên. Hè định cho nó đi xa chút và mua niệm hơi, chứ băng sau mình chị nó nằm muốn hết. Ngồi thì tụi nó ngồi ko nổi. Biết rằng ko an toàn nhưng mình phải kĩ chút thôi.

Hạng D
31/5/14
3.460
4.289
113
Con em 7 tháng, trước cũng lăn tăn vụ ghế ngồi này nhưng rồi cũng quyết định thôi không mua, vì thấy khá bất tiên và không hợp cho VN lắm khi kẹt xe triền miên chạy cà lết, lên cao tốc hên lắm mới có đường chạy không thì cũng cà lết cả đám.​
Hiện tại khi cho nó đi em cho ngồi băng sau và đem theo 1 đống đối tấn xung quanh để nó nằm và tránh bị đập đầu khi thắng gấp. Còn bác nào muốn mua ghế 2nd thì ghé thử Hằng Japan Kids bên đây bán hàng siêu cute, đem xe tới gắn thử từng cái thấy cái nào ưng ý thì lấy và giá cũng hạt dẻ giao động từ 1tr - 5tr và đủ chủng loại hàng nhật như Combi, Aprica...​

Hạng D
28/6/13
1.030
1.276
113
HCM
Ghế ngồi ô tô cho trẻ em nó giống cái dây đai bảo hiểm (Seat belt). Thậm chí nó còn quan trọng hơn cái dây đai bảo hiểm vì người sử dụng nó là trẻ em. Bác mua ô tô thì bác hiểu chuyện gì xảy ra khi không đeo dây đai bảo hiểm lúc chẳng may gặp tai nạn rồi đúng không? Từ đó bác sẽ có câu trả lời cho câu hỏi của bác thôi :)

• Like
Reactions: Kahn Tran
Hạng C
2/11/08
709
447
63
Vote là nên mua, có thể tiết kiệm bằng cách xin/2nd cũng được. an toàn là trên hết, dẹp cái tự ái không cần thiết đi bác ạ.

Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
View attachment 1633732
Vợ em đang yêu cầu em mua ghế ngồi ô tô cho thằng con 4 tuổi để đảm bảo an toàn. Nói thật các bác là em có hơi tự ái vì nghĩ vợ lo xa k đâu trong khi e cũng thuộc hàng tay lái lụa rồi ;)) Vậy các bác cho em hỏi là có thực sự cần thiết phải mua ghế ngồi ô tô cho trẻ không?[pagebreak][/pagebreak]

Cho em xin ý kiến nhé!

Rất nhiều cái chết thương tâm từ những suy nghĩ này. Chủ thớt quên mất mình có thể bị gây tai nạn bởi một xe khác rồi.

• Like
Reactions: HoangTrongThuy
Hạng C
14/12/16
580
340
63
Bro lái lụa chỉ đảm bảo được là hạn chế tai nạn từ phía mình thôi, còn từ phía người khác gây cho mình thì làm sao mà đảm bảo được.
Và nếu có tai nạn xẫy ra thì gần như trên xe k có gì bảo vệ được thằng nhỏ từ dây an toàn... đến túi khí cũng vô dụng luôn. Chỉ còn mỗi cái ghế đó
Nước ngoài mà dẫn con nhỏ đi xa, k đem theo cái ghế đó là nghĩ đi taxi luôn á :)

15/12/14
1.954
1.998
113
tphcm
Với tốc độ trong phố dưới 50km/h và xung quanh có xe máy thì trẻ em việt nam sẽ ko bao giờ ngồi im, em đã mua ngay khi con em biết ngồi và dùng đúng 1 lần, từ đó em đem cho luôn.

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
E ko ngờ là có người có thể hỏi câu này? Bác may là ở VN đó chứ ở những nơi văn minh thì chắc chắn bác ko được nuôi con bác đâu mà vô khám nhé. E nặng lời đó vì câu hỏi ngoài sức tưởng tượng :( buồn quá đi

15/12/14
1.954
1.998
113
tphcm
E ko ngờ là có người có thể hỏi câu này? Bác may là ở VN đó chứ ở những nơi văn minh thì chắc chắn bác ko được nuôi con bác đâu mà vô khám nhé. E nặng lời đó vì câu hỏi ngoài sức tưởng tượng :( buồn quá đi
Thế bác mua và dùng chưa? Thực tế đi bác, ở việt nam này nó khác thế giới văn minh lắm bác.