Hạng C
2/3/17
862
718
113
Vung tau
An toàn thật. Nhưng cả hai đại ka nhà mình ko đứa nào ngồi quá 5p. Lúc mới mua về thì cũng thích nhưng giờ thì khác rồi. Có 2 thằng trên xe chịu khó chay chậm thôi!

Hạng C
12/1/15
671
456
63
29
Ho Chi Minh City, Vietnam
Em thấy chủ yếu là mua sự an tâm thôi chứ quan trọng nhất vẫn là người cầm lái.
Bậy quá bác, bác ko đụng mà thằng ất ơ nào nó đụng, thánh cũng ko đỡ nổi, chưa kể tai nạn bất ngờ như nổ vỏ này nọ nữa chẳng nói trước điều gì, ko phải vô lý mà cái ghế trẻ em nó đc sinh ra và là vật bắt buộc ở nước ngoài, VN còn lỏng lẻo lắm. Nước ngoài nó cầm lái nhiều hơn dân VN mình mà còn tai nạn ầm ầm. Em có xe mà chưa có vợ con, có thì cũng ráng sắm 1 cái, mà lỡ mua thì mua cái xịn hẳn cho nó ngồi, lúc có biến thì còn đỡ, ko thì dằn vặt cả đời. Gì chứ cái sĩ nó chả là cái gì so với tính mạng gia đình mình, bác nên sắm 1 cái cho thằng ku ngồi

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Hay thật, nói đến vậy mà còn có bác vào nói con khóc la quá nên thôi.
Các nước phát triển đều bắt buộc có ghế cho trẻ em, không có nó phạt cho chết.
Các bác chạy trên 30km/h mà không có ghế cho trẻ em là đủ chết mấy đứa nhỏ rồi. Thử hỏi ở đây ai dám vỗ ngực chạy xe ôtô lúc nào cũng đảm bảo dưới 30km/h? Bác nào dám nói có xin lỗi e chửi xạo l...
Ai có xe 4 bánh chưa có ghế thì về mua ngay, mua rồi thì học cách lắp ghế đúng cách, có ghế lắp không đúng cũng như không.
Topic chấm hết ở đây, an toàn cho trẻ em mà còn phải tranh cãi thì chết hết mịe nó đi.

• Like
Reactions: nta139
Tập Lái
1/11/15
29
14
3
37
Với tốc độ trong phố dưới 50km/h và xung quanh có xe máy thì trẻ em việt nam sẽ ko bao giờ ngồi im, em đã mua ngay khi con em biết ngồi và dùng đúng 1 lần, từ đó em đem cho luôn.
sao chỉ có trẻ e vn nó vậy? hãy giáo dục con từ nhỏ b ạ. còn lại việc cho con ngồi ghế cho trẻ e là cần thiết đó. an toàn là trên hết. ra đường ko ai nói mạnh dc đâu.

Hạng C
19/12/14
760
917
93
Bác phải mua cái ghế cho cháu nhỏ ngồi, vì những lý do sau đây:

1. Cái ghế khá êm và vừa với thể hình trẻ nhỏ, nên trẻ nhỏ có thể ngủ được trên ghế. Bác nào bảo là lâu lâu đi xa mới cần, xin thưa luôn là các bác ấy chả biết nghĩ gì cho vợ, vì nguyên chuyến hành trình sẽ phải bồng bế trẻ nhỏ liên tục trên tay nếu không có cái ghế, chịu không thấu đâu.

2. Cái ghế được thiết kế để bảo vệ sự an toàn cho trẻ nhỏ. Nó có dây đai và khoá giữ không cho trẻ nhỏ bị văng ra ngoài khi có chuyện. Bác nào cứ thử ra Phạm Văn Đồng chạy 60 km/h rồi thắng cái két xem thử coi trẻ nhỏ có bị văng vào kính không nhé nếu không dùng ghế.

3. Trẻ nhỏ 1-2 ngày đầu tiên sẽ phản đối, nhưng sau đó sẽ ngồi ngoan thôi. Trẻ nhỏ được dạy từ bước đầu tiên lên xe là phải ngồi ghế, thắt dây an toàn, nên cũng lanh chanh nhắc nhỏ người lớn nếu không làm như vậy. Trẻ nhỏ nó học ở người lớn đó bác ạ.

Hạng B2
23/2/17
477
911
143
View attachment 1633732
Vợ em đang yêu cầu em mua ghế ngồi ô tô cho thằng con 4 tuổi để đảm bảo an toàn. Nói thật các bác là em có hơi tự ái vì nghĩ vợ lo xa k đâu trong khi e cũng thuộc hàng tay lái lụa rồi ;)) Vậy các bác cho em hỏi là có thực sự cần thiết phải mua ghế ngồi ô tô cho trẻ không?[pagebreak][/pagebreak]

Cho em xin ý kiến nhé!
Bác tay lái lụa nhưng thằng đụng bác nó có ray lái lụa như bác đâu. 1 vé MUA

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Em không muốn trả lời vào câu hỏi của bác vì nó chuối quá, em chỉ kể bác mẩu chuyện sau "dân hạ giới luôn cho trẻ lên xe mô hình rồi lao vào tường với tốc độ 5km/h với dây an toàn gài sẵn." Sau cú tông đó trẻ tự động biết phải đeo an toàn và phải ngồi ghế trẻ em khi đi ô tô. Còn người lớn thì do lúc nhỏ đã được tông rồi nên không cần nhắc gì. Vì 5km/h tông trực diện là đủ lực gây chết một người không đeo dây lưng an toàn do đập thẳng đầu vào phần cứng phía trước.

• Like
Reactions: Kahn Tran
Hạng B2
30/3/17
109
86
38
35
TP Hồ Chí Minh
Tôi nói với Bác này! Mua cái xe Trăm triệu , tỷ bạc thì cái ghế mấy triệu bạc mà lên diễn đàn hỏi . Nó sự an toàn cho con bác mà bác còn suy nghĩ có nên mua hay không thì thôi thua luôn