Xe Honda nói chung lắp ráp ở VN đều không có tấm chống ồn/nhiệt này hả các bác, em đang tính sắm con City nên muốn tìm hiểu cho rõ.
Có khi nào hãng có sẵn nhưng khi bán cho mình thì cố tình không lắp, xong rồi lại bán cho chính mình nếu có "nhu cầu" không ah?
Cái này cũng còn tùy xe tùy loại nữa bác. Nếu đã không trang bị thì bác muốn mua "phụ tùng" trong hãng để lắp cũng không có để bán luôn. Như xe City thì được trang bị đầy đủ tấm cách nhiệt, chống ồn nắp capo và tấm chắn dưới gầm động cơ luôn á. :D

Hạng D
4/5/12
2.320
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
Ko có đâu bác hãng nó build part database là cắt option tù trong trứng nước rồi ak
Xe Honda nói chung lắp ráp ở VN đều không có tấm chống ồn/nhiệt này hả các bác, em đang tính sắm con City nên muốn tìm hiểu cho rõ.
Có khi nào hãng có sẵn nhưng khi bán cho mình thì cố tình không lắp, xong rồi lại bán cho chính mình nếu có "nhu cầu" không ah?

Hạng D
4/5/12
2.320
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
Cái này cũng còn tùy xe tùy loại nữa bác. Nếu đã không trang bị thì bác muốn mua "phụ tùng" trong hãng để lắp cũng không có để bán luôn. Như xe City thì được trang bị đầy đủ tấm cách nhiệt, chống ồn nắp capo và tấm chắn dưới gầm động cơ luôn á. :D
Đời cũ trống trơn hà kkk

• Like
Reactions: donquichotte
Tập Lái
25/9/15
25
22
3
37
trình tự như sau nhé
City 2013: lót capô ko có, lót côp ko có
City 2014 đến đầu 2016: lót capô có, lót cốp sau ko có
City từ sau 2016: full
Bác còn loại lót capô cốp sau cho city 2016 không?

Hạng B2
24/12/12
147
159
43
Bác cho em hỏi lắp xong có giảm tiếng ồn máy vào khoan xe không. tks!
Tác dụng chủ yếu là chống nóng cho ca pô xe làm cho lớp sơn trên mặt ca pô không bị lão hoá do sức nóng của khoan máy, không biết xe Bác đời gì xe em 2015 khi chạy thì nghe tiếng máy vọng vào buồng lái rất nhỏ khi không mở nhạc nếu mình để ý đến nó. Đa phần tiếng ồn là từ gầm xe vọng lên do 4 bánh di chuyển nhất là khi đi vào đường xấu Bác ạ.

• Like
Reactions: vthanh6