Thảo Luật Chung có dấu hiệu bị lừa đảo

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
7/3/12
76
32
18
Tp Ho Chu Tich
các bác hãy tư vấn: khi khám phá ra bị lừa trong việc mua đất dự án, nên làm gì với công ty ấy?
Các bác sẽ phản ứng như thế nào?

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.322
113
theo kinh nghiem cua em thi ban dau cac bac se len tren nay giai bay, sau do thi hop nhau di kien.
(sorry may nay khong type Tieng Viet duoc)

Hạng B1
7/3/12
76
32
18
Tp Ho Chu Tich
kiện cũng được, nhưng tốn phí, biết đâu chúng đã "nuôi" nhau, mình có thắng nỗi kg?
Một số người bức xúc quá (vì bị hẹn nhiều lầmmn, rồi bị trả lời thiếu thiện chí...) đã có ý định chận xe tên GD tẩn một trận, khi CA vào cuộc, họ điều tra -xét xử luôn, khỏi tốn tiền kiện. Các bác thấy có được kg?
@thangtnl: bác dính quả nào, chia xẻ với được khg?

Last edited by a moderator:
Hạng C
6/3/12
804
451
63
Theo em, kiện là giải pháp cuối cùng. Vì các cụ xưa đã nói "chờ vạ má sưng". Câu nói đó càng đúng trong thời buổi này. Nên ưu tiên giải pháp thương lượng để đỡ hao sức. Chỉ tăng sức ép khi quá trình thương lượng mình cảm thấy ko thỏa mãn.

Hạng B2
6/12/12
334
33
28
Họp nhau đi kiện, dùng băng rôn này nọ cho nó hoành tráng lên. Làm cho tụi đó phải chấp nhận giải quyết cho mình. Tập trung càng nhiều người cùng cảnh ngộ càng biết. Phát tán lên phương tiện truyền thống. Sẽ có bác can thiệp thôi.

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
CDT bây giờ đuối hết rồi, có kiện thì kiện ...củ khoai, theo em biết nhiều đại gia BDS bây giờ bận bịu kinh lắm, suốt này đi hầu tòa, hầu cơ quan pháp luật nên tư thế rất ngon lành, bài vở học thuộc làu đề đối phó, thách các bác đi kiện luôn nhóe. Tốt nhất bây giờ là điều tra thàm dò xem CDT đó còn thở được hay không, làm trò mèo qua năn nỉ van xin nó trả được phần nào hay phần đó. Bạn em mua căn hộ dự án ở Gò Vấp nhờ làm trò đó mà được cứu xét trà lại tiền đóng 30% theo hợp đồng, nhờ nó chịu khó vác cái bụng bầu lên tới cty ...năn nỉ !

Còn các bác bây giờ vác tiền đi mua căn hộ thì bọn nó quỳ lại van xin ngược lại đấy nhóe !

Hạng B2
23/5/12
205
27
28
COW2 nói:
kiện cũng được, nhưng tốn phí, biết đâu chúng đã "nuôi" nhau, mình có thắng nỗi kg?
Một số người bức xúc quá (vì bị hẹn nhiều lầmmn, rồi bị trả lời thiếu thiện chí...) đã có ý định chận xe tên GD tẩn một trận, khi CA vào cuộc, họ điều tra -xét xử luôn, khỏi tốn tiền kiện. Các bác thấy có được kg?
@thangtnl: bác dính quả nào, chia xẻ với được khg?
tẩn thằng GĐ mạnh thì mới được xét xử thật nhưng khéo lại ủ tờ bóc lịch hehe. Chứ còn tẩn sơ sơ thì CA nó chẳng quan tâm đâu.

Hạng B2
29/9/12
168
497
63
Kiện CA chứ đừng kiện toà. Nếu nó có dấu hiệu lừa đảo thì CA xử nó ngay.

Status
Không mở trả lời sau này.