Hạng B2
20/8/12
300
446
63
Chiều nay em vừa đi đăng ký thi A2, đự định của em là 1 công đôi việc. Do bằng B2 của em là bằng cũ (bằng giấy), cho nên phải đổi trong năm 2015 này, vì thế em dự định thi bằng A2 vừa để có cái bằng mô tô phân khối lớn, vừa có thể gộp bằng B2 vào đỡ mất công đổi sang thẻ nhựa. Thế nhưng chiều nay khi gặp người nhận hồ sơ thì thầy này bảo sẽ gộp bằng nếu như bằng B2 là thẻ nhựa, còn nếu bằng B2 là bằng giấy thì "không cần gộp"... Mục đích của mình là để gộp mà chả bảo là "không cần gộp". Vậy xin hỏi mấy bác am hiểu là trường hợp của em, nếu thi đậu bằng A2, mình khai báo thêm là có bằng B2 thì khi lấy bằng có được gộp chung 2 bằng trong thẻ nhựa không ? Xin cảm ơn các bác rất nhiều ạ.

Hạng B2
21/10/09
111
50
28
ông thầy ko muốn ghép hộ thì nói thế. khi nào lấy bằng a2 đem 2 bằng lên sở gtvt ma gộp 2 bằng vao 1. mà gộp làm gì bị lỗi xe máy nó giữ bằng 1 cái thì ô tô cũng ko bằng mà đi :3dnguyhiem:

Hạng B2
20/8/12
300
446
63
:).. Nói như bác thì em cũng chưa hẵn dám tin đâu ạ.. Nhưng trước tiên cũng cảm ơn tinh thần giúp đỡ của bác.
1. Nếu khi "đi lấy bằng", thì lúc đó bằng A2 cấp ra chỉ ghi mỗi A2 thôi, nếu đưa B2 ra nữa thì phải đợi làm lại => vẫn tốn phí đổi bằng.
2. Bác nói ý như mấy ông khác về cái vụ bị giữ bằng. Nếu bị lỗi xe máy, thì trong bb cũng phải ghi "tạm giữ 01 GPLX hàng A2, B1", thì cứ cầm biên bản ấy mà chạy thôi..\

À, hôm sau em tiếp tục gọi cho thầy, em nói nếu trong quá trình thầy khai hồ sơ dùm em, thầy ghi có luôn bằng B2 để em ghép luôn có được ko ?, thầy bảo :"nếu B2 là bằng nhựa thì ghép, còn bằng giấy thì ko cần ghép". Trong khi hạn hết năm nay phải đổi tất cả bằng lái ô tô sang dạng thẻ nhựa.

Nhưng vẫn cảm ơn tinh thần của bác và tiếp tục đợi ạ.

Hạng F
16/5/09
5.810
8.022
113
BÌNH DUONG THỦ DẦU MỘT
Chiều nay em vừa đi đăng ký thi A2, đự định của em là 1 công đôi việc. Do bằng B2 của em là bằng cũ (bằng giấy), cho nên phải đổi trong năm 2015 này, vì thế em dự định thi bằng A2 vừa để có cái bằng mô tô phân khối lớn, vừa có thể gộp bằng B2 vào đỡ mất công đổi sang thẻ nhựa. Thế nhưng chiều nay khi gặp người nhận hồ sơ thì thầy này bảo sẽ gộp bằng nếu như bằng B2 là thẻ nhựa, còn nếu bằng B2 là bằng giấy thì "không cần gộp"... Mục đích của mình là để gộp mà chả bảo là "không cần gộp". Vậy xin hỏi mấy bác am hiểu là trường hợp của em, nếu thi đậu bằng A2, mình khai báo thêm là có bằng B2 thì khi lấy bằng có được gộp chung 2 bằng trong thẻ nhựa không ? Xin cảm ơn các bác rất nhiều ạ.
100% là ghép 4 bánh và 2 bánh chung