Hạng B2
1/5/12
370
96
28
Trong loạt bài này có phần này em đọc xong ứa máu cái thằng CSGT dám đứng cao hơn luật :
Phân làn nhưng không cho chạy
Theo phản ánh của nhiều tài xế, các tuyến đường lớn như xa lộ Hà Nội, Đồng Văn Cống, cầu vượt Cát Lái… trên địa bàn Q.2 tồn tại “nhiều bẫy giao thông khó đỡ”. Điển hình là đoạn từ cảng Cát Lái đến cầu Mỹ Thủy, đường Đồng Văn Cống, đầu cầu từ phía cảng Cát Lái để biển báo giao thông cho phép 2 làn xe tải lưu thông, nhưng khi tài xế cho xe chạy vào thì bị CSGT thổi phạt. Sáng 21.3, anh Minh (quê Quảng Trị) điều khiển xe 57L-69… đã “dính chưởng” vì theo biển báo để chạy. “Trong buổi sáng tôi bị phạt cũng có hàng chục xe khác rơi vào tình huống khó đỡ như tôi. Khi tôi phản ứng thì CSGT nói “biển báo để vậy chứ không cho chạy, qua cầu rồi mới cho chạy” (!). Vậy là tôi bị phạt 1,7 triệu đồng, giam bằng lái xe đến 30 ngày”, anh Minh bức xúc."
Còn khúc tiểu đảo từ Lý Thường Kiệt rẽ phải vào 3/2 trên diễn đàn mình cũng có bài đăng rồi. Mình phải cãi cho bằng được các bác à.

Hạng D
14/8/11
4.167
88.024
113
haivnnet nói:
em thích nhất câu: Chỉ có cách bay lên trời mới không vi phạm.
Chưa chắc đâu cụ ơi!!!!
Nghĩa bóng thì em không bàn... ( vì em chưa được biết luật giao thông trên ....... thiên đàng )

Nghĩa đen thì khi .....bay trên trời phải tuân thủ tuyệt đối các quy định , điều luật và chỉ dẫn....cứ vô tổ chức như ở dưới đất thì .. thảm họa ngay!!! ( em ở trong nghề em biết ).. ví dụ ... đã có vài cụ đã bị "vạ miệng" mà thậm chí là " vỡ miệng" chỉ vì lỡ nói năng linh tinh... ( chuyện này không xảy ra ở đường bộ )

Last edited by a moderator: