Hạng F
29/10/16
11.629
22.553
113
Pháp
Hài nhỉ… tôi lại thấy thằng Kia và Hyundai làm tole mỏng hơn Toyota ấy chứ. Hài nhất là thằng Sorento, tole mỏng hơn cả Vios. Các thánh hưởng thụ thông thái nên dễ bị dắt mũi ghê hehehe
Bác thử đụn vè của Toyota thụng vào thọt ra ... xem có phải làm như đồ nhựa không nha ....
Đừng nói so sánh Toy với Hàn, so sánh toy với tàu cái đã ..cần tìm thì vnexpress có luôn
Đừng nói xe nào hài, nósản xuất ở đâu thì theo tiêu chuẩn cho phép ở đó ... NhưVN là EURO5 là nhất thiên hạ từ 2023.

Tuỳ nhu cầu, tuỳ xữ dụng ... đừng nói xe Hàn thu xe Nhật ... mặc dầu em không làm chủ xe Hàn bao giờ (cho đến thời điểm nầy) . Là tuỳ thị trường, ...
Mẽo thực dụng- đéo thích trò thổi lỗ tai, đút gầm bàn nhưng lại thích mướn luật sư nên thằng nào chuyên 2 ngón này méo dám hó hé tại Mẽo !!!!!!! :D:D:D:D
Và em nói thật búa thứ tư thì xe Eu là khó nhất, do đó mới có Euro norm, không thì . VN norm rùi :):):) Xe mỹ không khó bằng xe EU đâu .....

Hạng F
28/8/19
6.713
11.420
113
Palm Beach, Florida, US
Chết thật thế có phải oan cho người chuẩn không chứ!
Miệng lưỡi thế gian chán thật! Người tốt lại cứ bảo là người xấu!
Cũng ko!
Anh chả phải lúc nào cũng...Tốt Làm. Cần Bad thì sẽ Really Bad lắm! Và dành cái Bad đó cho bọn Asshole.
Phi tiểu nhân bất thành quân tử!
Trên đời, chả có cmn đứa nào gọi là chuẩn nhỉ :)
Ái dà, Thế gian đầy mê say, thế gian đầy chê bai! :(

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
  • Haha
Reactions: Perenco and Osin
Hạng F
29/10/16
11.629
22.553
113
Pháp
Cũng ko!
Anh chả phải lúc nào cũng...Tốt Làm. Cần Bad thì sẽ Really Bad lắm!
Trên đời, chả có cmn đứa nào gọi là chuẩn nhỉ :)
Ái dà, Thế gian đầy mê say, thế gian đầy chê bai! :(
Rất tiếc là mua , coi như mua, nhưng bảo hiểm bên em "category not applicable" .. em thử hỏi rùi ..nó không biết xe đó là gì ....
Em không chê xe, từ Fiat UNO cũng xem cho đến hàng hiếm bên em là Accura ..có .....:):):)
Vậy bảo hiểm bên em nó điên à, xe thì cho nhập, nhưng bảo hiểm không biết

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
28/8/19
6.713
11.420
113
Palm Beach, Florida, US
Bác thử đụn vè của Toyota thụng vào thọt ra ... xem có phải làm như đồ nhựa không nha ....
Đừng nói so sánh Toy với Hàn, so sánh toy với tàu cái đã ..cần tìm thì vnexpress có luôn
Đừng nói xe nào hài, nósản xuất ở đâu thì theo tiêu chuẩn cho phép ở đó ... NhưVN là EURO5 là nhất thiên hạ từ 2023.

Tuỳ nhu cầu, tuỳ xữ dụng ... đừng nói xe Hàn thu xe Nhật ... mặc dầu em không làm chủ xe Hàn bao giờ (cho đến thời điểm nầy) . Là tuỳ thị trường, ...

Và em nói thật búa thứ tư thì xe Eu là khó nhất, do đó mới có Euro norm, không thì . VN norm rùi :):):) Xe mỹ không khó bằng xe EU đâu .....
Xe Nhật, xe Hàn ở Mỹ, vỏ nó mỏng như nhau!
Xe càng rẻ tiền, thấy vỏ càng mỏng.
Là test bằng lực ấn nhẹ của tay vài chổ.

• Like
Hạng F
29/10/16
11.629
22.553
113
Pháp
Xe Nhật, xe Hàn ở Mỹ, vỏ nó mỏng như nhau!
Xe càng rẻ tiền, thấy vỏ càng mỏng.
Là test bằng lực ấn nhẹ của tay vài chổ.
Chắc chắn, em từng test rồi, nhưng vỏ ở toy là miếng .. nhựa. polyestyrene ..do đó khác với xe Mỹ Âu bằng sắt (tôle) , và trọng lượng xe B/C trung bình 1,5 tấn

Hạng F
28/8/19
6.713
11.420
113
Palm Beach, Florida, US
Chắc chắn, em từng test rồi, nhưng vỏ ở toy là miếng .. nhựa. polyestyrene ..do đó khác với xe Mỹ Âu bằng sắt (tôle) , và trọng lượng xe B/C trung bình 1,5 tấn
Ko, anh test lun chổ nó là Tole.
Tiện nhắc đến trọng lượng xe, cùng Size, cùng Class... Nói xe Nhật, xe Hàn nó tiết kiệm xăng hơn xe Mỹ, Đức rồi bảo Engine nó xịn hơn!
Tào lao!
Đơn giản, bê cái xác nhẹ hơn thì tốn ít NL hơn # tốn ít xăng hơn!
Cho nên đừng nhìn vào mấy con số QC, Specifics... mà định giá trị xe cũng như chê người khác!
Trên đời, con xe tốt nhất là con xe phù hợp điều kiện và nhu cầu nhất! That's all.

• Like
Hạng F
29/10/16
11.629
22.553
113
Pháp
Ko, anh test lun chổ nó là Tole.
Tiện nhắc đến trọng lượng xe, cùng Size, cùng Class... Nói xe Nhật, xe Hàn nó tiết kiệm xăng hơn xe Mỹ, Đức rồi bảo Engine nó xịn hơn!
Tào lao!
Đơn giản, bê cái xác nhẹ hơn thì tốn ít NL hơn # tốn ít xăng hơn!
Cho nên đừng nhìn vào mấy con số QC, Specifics... mà định giá trị xe cũng như chê người khác!
Trên đời, con xe tốt nhất là con xe phù hợp điều kiện và nhu cầu nhất! That's all.
Rất tiếc là đúng và sai. Do đó em hỏi bác tủn tại sao thế giới lấy Euro norm mà không lấy US norm hay Jap norn .. hay VN Norm, nó có lý do của nó
Nhưng xe nặng chưa chắc lá uống xăng nhiều hơn xe nhẹ cân nha ....

Nưng điều đồng ý là chiếc xe phù hợp với điều kiện và nhu cầu của mình ...

Hạng F
28/8/19
6.713
11.420
113
Palm Beach, Florida, US
Rất tiếc là đúng và sai. Do đó em hỏi bác tủn tại sao thế giới lấy Euro norm mà không lấy US norm hay Jap norn .. hay VN Norm, nó có lý do của nó
Nhưng xe nặng chưa chắc lá uống xăng nhiều hơn xe nhẹ cân nha ....

Nưng điều đồng ý là chiếc xe phù hợp với điều kiện và nhu cầu của mình ...
Mẹ, xe nặng hơn dĩ nhiên tốn nhiều xăng hơn cùng quãng đường và cùng xe!
Đưa về mặt bằng mà xét, là ý đó!
Cái em nói là hiệu suất!
Mà hiệu suất con xe hồi thằng @Tuấn Cali@Osin còn mặc tả thì ko thể, ko nên so với hiệu suất Engine bây giờ :(

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Perenco
9/5/16
4.032
4.182
113
Bình Phước
Vậy theo bác thì cái nào hay hơn ?

A- Nếu bác giử 1 chiếc xe 30 năm hoặc
B - từ 5 đến 10 năm đổi xe

Ở VN thì có thể A và B tuỳ chọn theo túi tiền, nhưng bên em thì chỉ có B mà thôi, và là bắt buộc nếu muốn xữ dụng xe.
Nói chung là bác nên trình bày lại. Văn chương của bác em hok hỉu nổi.

• Haha
Reactions: Osin