Hạng B2
25/4/19
164
521
96
37
Em đọc được bài này, là công ty lốp Bridgetstone Việt Nam chi nhánh Hà Nội nhưng công ty này cũng có mấy chi nhánh ở TP. HCM nên có gì các bác cảnh giác.
Nguyên văn lời than phiền của bác chủ như sau:
"Tình hình e mua cặp lốp Brigetstone Tauranza chính hãng, tháng 2/2020. Sau thời gian cách ly e phát hiện có vết nứt trên lốp. E alo hãng và đc nhân viên hãng xuống kiểm tra. Tới hôm nay e nhận được phản hồi: Hãng từ chối bồi thường, vết này do lái xe trên đường va chạm vào đá hoặc vật thể trên đường. E hỏi các cụ chứ đá nó có cứa như hình không ạ? Lốp mới đi mà như vậy, lốp chính hãng (có bảo hành) mà chất lượng như vậy có đúng chất lượng cam kết không? Giờ không dám bơm căng sợ trời nóng chạy cao tốc là toang. Hic."

Có hay không cái gọi là bảo hành lốp của hãng Bridgestone???

Lí do của mấy ông hãng cũng bựa nhỉ. xe chạy trên đường va đập là chuyện bình thường. Chả lẽ đem về lắp vào xe xong để ngắm???? Vết này có lẽ là vết tiếp xúc mặt đường của xe bác chủ:(

Attachments

Hạng B2
1/10/12
274
180
43
47
Quận 2, HCM
gần như 2 chữ "bảo hành" rất khó nhai lắm cụ. lý do: đổ cho khách hàng và người sử dụng hết. Đừng mong vào 2 chữ " bảo hành" cho nhẹ đầu. Bị dính vài lần liên quan chữ bảo và hành này rồi.

Hạng C
30/5/17
512
624
93
43
Xui thì chịu thôi bác ,AE mình đợi bảo hành lốp chắc tới mùa quít .Bác thay lốp mới đi đứng cho an tâm ,chứ kiểu này chạy rón rén cũng sợ !!!!

Hạng D
21/10/14
1.719
3.671
113
Sản xuất / kinh doanh lốp mà phán vết rách này là do va đập, đá chém, thì thằng này thuộc loại củ chuối rồi

Hạng F
29/10/14
8.500
11.137
113
1 quả lốp đáng bao nhiêu tiền. Vứt đi cho nhẹ đầu. Bảo hành thì ko được, tự dưng ôm thêm cục tức làm gì.