Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
13/7/12
245
245
43
HCM
Tình hình là em vác xe lên garage Vui để thay bộ curoa cam cho con xe cỏ, trước khi đi có điện thọai trước cho cụ chủ gara để check thông tin, giá cả và được cụ chủ Vui tư vấn rất nhiệt tình, hứa bảo hành bảo tỏi đầy đủ và bao sài.

Sáng 10g đưa xe lên, chờ mua đồ về thay. Thợ chính, thợ phụ, cả cụ chủ bu vô hì hục đến 6g chiều không xong, phải để xe lại đến 1g trưa hôm sau lấy.

Xe em ít đi, chỉ có cuối tuần chở vợ con đi ăn sáng, café nên OK
Cuối tháng làm chuyến Mũi né, lên cao tốc chạy >60 bắt đầu nghe tiếng hú và kêu rào rào, lạo xạo nên không dám chạy nhanh sợ nằm đường. tòan bò với lết không, quá ỏai

Đi về tranh thủ chạy lên cho cụ Vui kiểm tra lại bộ curoa cam vì xe em chưa làm gì mà mới thay bộ đó thôi nhưng cụ chủ gara cứ nhất quyết không kiểm tra mà bảo hàng xịn làm gì mà kêu. Thế là lấy ống nghe ra xong phán hư bạc đạn tăng đưa chỗ dây curoa ngòai à tiếp tục chờ thay đến trưa

Thay xong vẫn kêu như cũ, lúc đó mới chịu mở curoa cam ra kiểm tra à dây bị chùng à căng lên, nổ máy thử xong à chùng như cũ. Thế là quy trình này lặp đi lặp lại 4-5 lần gì đó.

Lúc này là 5g chiều, cụ chủ gara gọi thợ già Sơn đến, căng 1 phát xong à ráp vô. Nói kêu, hú là tại máy xe còn giải thích vu vơ là chạy nhanh nó hú do giá nóc trên mui xe (xe em có gắn baga mui đâu), bla bla.. này nọ nhưng em nản quá rồi à đi về

Hôm qua đến hạn thay nhớt, thay lại bộ curoa cam khác, êm ru. Hỏi ra là hàng cùi bắp nên cái tăng đưa cam nó cùi bắp.

Điều đáng nói ở đây là cụ Vui nên tư vấn rõ hàng thường giá nhiu, hàng chính hãng giá nhiu để chủ xe như em là dân văn phòng chỉ biết chạy xe chứ không biết sửa xe có thể liệu đường mà tính hoặc cụ dũng cảm nhận hàng bị lỗi (em biết hàng gì cũng có tỷ lệ lỗi) khi em lên lần 2 vì em vẫn biết tiền nào của đó. Đằng này cụ cứ hàng xịn dễ gì hư

Em viết bài này để cụ chủ gara và anh em chúng ta là dân amateur cùng nhau rút kinh nghiệm khi đi sửa xe vì chở vợ con đi chơi sợ nhất là nằm đường.
đây là mấy cái phiếu tính tiền để không mấy bác fan Vui nói em chém gió
View attachment 100187
View attachment 100188
View attachment 100189
em vote 1 phiếu cho bác chủ topic. em cũng là dân văn phòng, chỉ biết cầm vô lăng chạy, đổ xăng, thay nhớt. Còn các vấn đề kỹ thuật thì chịu nên các bác thợ khi làm thì nên nói rõ chứ đừng nói theo kiểu bọn em cái gì cũng biết vì nếu bọn em biết thì bọn em tự làm cho rồi.
p/s: bác chủ sao hay "à" thế :)

Hạng B2
13/3/14
112
239
43
Trước hết em xin lỗi bác ncb152 em ghi nhận lời góp ý chân thành của bác ,hôm nào bác ghé em hoàn lại số tiền sửa chữa lại cho bác.
Em nghĩ không cần hoàn tiền bác Vui à, sửa lại ngon lành cho bác chủ thớt là ổn. Cũng có lúc sai sót là bình thường, ai chẳng vậy.

• Like
Reactions: smithnguyen
Hạng B2
11/6/14
381
172
43
46
Em nghĩ không cần hoàn tiền bác Vui à, sửa lại ngon lành cho bác chủ thớt là ổn. Cũng có lúc sai sót là bình thường, ai chẳng vậy.
vấn đề hoàn tiền có lớn nhỉ ??????

Hạng B2
11/6/14
381
172
43
46
em vote 1 phiếu cho bác chủ topic. em cũng là dân văn phòng, chỉ biết cầm vô lăng chạy, đổ xăng, thay nhớt. Còn các vấn đề kỹ thuật thì chịu nên các bác thợ khi làm thì nên nói rõ chứ đừng nói theo kiểu bọn em cái gì cũng biết vì nếu bọn em biết thì bọn em tự làm cho rồi.
p/s: bác chủ sao hay "à" thế :)
sau này các pác cứ vào hãng

Hạng B2
17/5/14
295
289
63
Mịa bà giờ căng quá, đi xe hư éo biết sửa ở đâu, thôi ráng mua xe mới chạy hết bảo hành bán cho rồi.
Hay zạ.
Tình hình bác chủ sao rồi k thấy rì pot nhỉ.

Hạng B2
11/6/14
381
172
43
46
Để rồi cho hãng nó thịt lỗi nhỏ thì nó làm cho to or thay phụ tùng mới cho nó an toàn
Nếu chịu khó quan sát và hỏi chi tiết, tốt nhất là tra google trước, khi Hãng thay thì hiểu rõ, Hãng có sai thì cũng ổn hơn garage

Hạng B2
11/6/14
381
172
43
46
Mịa bà giờ căng quá, đi xe hư éo biết sửa ở đâu, thôi ráng mua xe mới chạy hết bảo hành bán cho rồi.
Hay zạ.
Tình hình bác chủ sao rồi k thấy rì pot nhỉ.
Liệt kê các garage bị chê mà né.
Né luôn các nick vào khen muối mặt

Status
Không mở trả lời sau này.