8/8/16
1.734
2.891
113
Bác toàn đầu tư đất của dân thôi đúng không ? Có đất dự án trong đó không ? Và là đất thổ hay nông vậy bác ?
Sg x2 từ 2017, riêng từ 4/2018 x 1,x
M ko mua Dự án .Nông và kdc tăng =.
M có 2 lô kdc, full thổ cư
Suối Nghệ x 10-14 từ 2017
Do Vin nó tăng thêm ra gần x 20 nhưng vụ Vin rao chứ ko có gd
Suối Mơ x 10
Đức Hòa, LA 100m2 x4

8/8/16
1.734
2.891
113
M thoat hàng Cẩm mỹ lãi ít 1,23 , vì bị cò kê giá nên mãi ko mua được, vô trễ
Microhq lãi rẫy Cẩm mỹ 3,5 lần từ ???
Châu Đức chưa bán, chắc x9
M ko mua mấy cái trên tăng vcl nữa mà mua chỗ khác dưới giá trị , ăn kép sau đó

Hạng D
28/10/19
1.232
4.288
113
Em chưa từng đầu tư mua của chủ đầu tư dự án, lý do là em nghĩ rất khó có lời ngay khi mua (trong đầu tư bđs thì thường được khuyên mua thấp hơn giá thị trường, tức có thể sang tay ngay). Mình là khách mua lẻ chứ không phải đơn vị mua sỉ phân phối lại, làm sao lời, làm sao ép chủ đầu tư bán thấp. Còn với nhà/ đất của dân là vấn đề thương lượng, một số người không nắm giá thị trường (do ở xa, do không quan tâm giá hiện tại), một số kẹt tiền cần bán gấp (hoặc nói chung cần bán gấp, gồm cả chia gia tài chẳng hạn), các trường hợp sắp rơi vào phát mại...v.v.. Mình đều có thể thương lượng mua thấp hơn giá thị trường. Với bản thân em thấy, trước khi mình quan tâm bđs thì trung bình 1.5 năm có 1 cơ hội mua được nhà/ đất giá thấp (người thân, người quen, khu vực mình ở, nghe có người cần bán gấp..). Nhưng từ khi quan tâm bđs em có nhiều cơ hội hơn (do mình chủ động đi tìm, môi giới quen nhiều), có tới 4 cơ hội giá thấp / 1 năm.

Tóm lại, mua lẻ của người kinh doanh (chủ đầu tư) khó mua giá thấp. Mua của dân có thể mua thấp.

Hạng D
24/10/15
3.596
2.471
113
33
Em đồng ý với bác. So sánh nhu cầu saigon và tỉnh lẻ, em thấy không chỉ riêng người saigon mà rất nhiều người ở tỉnh vào saigon học hành, lập nghiệp không đủ tài chính nên chỉ có thể mua nhà hẻm. Ngược lại ở tỉnh, người địa phương hay người các thành phố lớn khác về tỉnh mua nhà/ đất đều muốn chọn mặt đường để dễ buôn bán, kinh doanh, thậm chí dư tiền có khuynh hướng chọn những vị trí đắc địa. Nên hình như ở tỉnh giá hẻm, đường đất rẻ hơn mặt tiền khá nhiều so với saigon, hà nội...
vơi 1 điều là ở tỉnh đất còn trống nhiều, ko kín như sg, hn:D

8/8/16
1.734
2.891
113
Đá Bạc hoang vắng mà đã sốt nên m ko mua 4/2018
vì ko có khả năng lướt nên ko mua sốt
dù biết Đá B có kcn sạch Nhật
Ai dè sốt cao tiếp ,x10
Sau đó, cò cho biết nhiều khách Đá B. Suối Rao kẹp vì ng mua trả rất thấp.
Và ng đầu tư m biết kẹp ra sức rủ m mua 4/2019
Suối Rao y hệt
=> Bình Ba yếu do có các bài học ...

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: thienmi
8/8/16
1.734
2.891
113
Đất Dân gần dự án phân lô lãi = dự án mà .Khá lớn lãi thua vì bị cty XÀO BÀI CŨ kích cho dấn rao cao để khách dò, so rồi CHỈ MUA CTY
Lãi hơn dự án là nhờ mua chỗ ko có mấy dự án , ko hot, nhưng dân đông, tiềm năng ,.....

• Like
Reactions: altis2003
Hạng D
24/10/15
3.596
2.471
113
33
Đất Dân gần dự án phân lô lãi = dự án mà .Khá lớn lãi thua vì bị cty XÀO BÀI CŨ kích cho dấn rao cao để khách dò, so rồi CHỈ MUA CTY
Lãi hơn dự án là nhờ mua chỗ ko có mấy dự án , ko hot, nhưng dân đông, tiềm năng ,.....
mà em nghĩ đất dân không gần mây dự án thì không ai gây sốt, giá không lên sốc được :D