Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
bên kia có 1 thớt "nên đi hay ở ở đất SG " :)
mà công nhận sg thu hút ngoại tỉnh gê, ko chỉ miền tây mà cả miền ngoài xa xôi cũng Nam tiến , mặc dù Sg giờ tè le khói bụi, ngập, kẹt, mất an ninh, ...
Nhạc sĩ Y Vân có bài hát Sài Gòn Đẹp Lắm
.......
Ngựa xe như nước trên đường vẫn qua mau
Người ra thăm bến câu chào nói xôn xao
Phố xá thênh thang đón chân tôi đến chung vui
Sào Gòn đẹp lắm. Sài Gòn ơi. Sài Gòn ơi...

Mà công nhân đi đâu rồi cũng thấy Sào Gòn vẫn có nét đẹp riêng không nơi nào có được. Sài Gòn thức trắng đêm....

• Like
Reactions: chaunt
Hạng B2
18/1/17
445
327
63
Bác chủ có ba mẹ đồng ý ở SG là ngon rồi. Em lập nghiệp ở đây nhưng thuyết phục ba mẹ chuyển xuống là cả vấn đề lớn.

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
17 ty mua 3 căn,2 căn cho thue,1 căn ở,gởi ít vào ngân hàng tiết kiệm khi cần thiết
làm ks phải quen biết,ko quen biết CA vô kiêm tra hoài cũng mệt
Còn nữa. Mần khách sạn phải cấu kết với cái đám mặt rô...giang hồ hảo hớn nữa chứ không đơn giản đâu.

Hạng D
29/3/17
1.396
10.813
113
Còn nữa. Mần khách sạn phải cấu kết với cái đám mặt rô...giang hồ hảo hớn nữa chứ không đơn giản đâu.
em nghe đồn là buôn bán dịch vụ ở sg cái qq gì cũng vừa đóng hụi chết cho CA và GH hết????

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
em nghe đồn là buôn bán dịch vụ ở sg cái qq gì cũng vừa đóng hụi chết cho CA và GH hết????
Nói đúng ra khách sạn ở sài thành thì chủ yếu khách ...thuê...tạm thời chứ nhu cầu thực thì rất hiếm. Có được mấy ai lỡ đường mà chui vào khách sạn ở chứ. Thực tế thì đa số khách chọn làm...bãi đáp...ăn bánh trả tiền, hoặc là các cập tình nhân tìm chổ hẹn hò... Mà thôi. Mà cái dzụ khách tìm ...bãi đáp ni là chủ yếu. Vậy thì phải móc nối với gái làng chơi với cái đám ma cô tìm khách... Chứ nếu trông chờ vào khách có nhu càu thuê khách sạn ở thực thì có mà đói rả cái họng ra...

Hạng B2
26/7/15
117
215
43
35
em mà có 15 tỷ em về quê sống , sài gòn đất chật ng đông, ng thành phố ko có tình người như dưới quê bác ạ
quê e là 1 vùng kinh tế mới, văn hóa cũ, kinh tế có khá hơn còn những giá trị đạo đức khác đi lùi. Môi trường sống nguy cơ cao ảnh hưởng tiêu cực đến thế hệ F1

• Like
Reactions: imteen1990
Hạng B2
26/7/15
117
215
43
35
Nói đúng ra khách sạn ở sài thành thì chủ yếu khách ...thuê...tạm thời chứ nhu cầu thực thì rất hiếm. Có được mấy ai lỡ đường mà chui vào khách sạn ở chứ. Thực tế thì đa số khách chọn làm...bãi đáp...ăn bánh trả tiền, hoặc là các cập tình nhân tìm chổ hẹn hò... Mà thôi. Mà cái dzụ khách tìm ...bãi đáp ni là chủ yếu. Vậy thì phải móc nối với gái làng chơi với cái đám ma cô tìm khách... Chứ nếu trông chờ vào khách có nhu càu thuê khách sạn ở thực thì có mà đói rả cái họng ra...
E chọn hướng đầu tư khách sạn vì sự an toàn của nguồn vốn, ổn định thu nhập ở mức chấp nhận được và hơn hết là tạo ra công việc cho vợ (tương lai) chứ ko đòi hỏi quá cao để phải phụ thuộc vào nguồn khách gái mại dâm.
Qua quan sát e thấy nguồn khách thuê tạm thời là khách hàng tiềm năng nhất

Hạng B2
26/7/15
117
215
43
35
Ông bà đã chịu đi thì Bác quyết luôn, để lâu các cụ đổi ý, Bác ở quen rồi cũng không về quê được, các cụ ở lại cũng không an tâm(nếu không có anh em ở gần) cứ đi đi về vè thì tốn kém lại phân tâm.

15 tỷ em có đủ em làm miếng đất to to cho thuê kho hay xưởng nhỏ nhẹ nhàng hơn. Để thời gian câc cụ nghỉ ngơi chăm con cháu.
Kho và nhà xưởng em chưa tham khảo. rất cám ơn sự chia sẻ của bác