Hạng B2
6/8/09
497
2.390
93
Tuyển sinh chương trình tăng cường tiếng Nhật, Đức
Học sinh sau khi được tuyển vào học lớp 6 tại trường Trung học cơ sở Võ Trường Toản nếu có nguyện vọng sẽ đăng ký học tại trường. Trường xét tuyển đảm bảo chỉ tiêu và sĩ số theo quy định.

các bác kinh nghiệm cho em xin ý kiến ạ !

Hạng C
13/2/09
549
36.602
93
Mình có đứa bạn thân, con trước đây cũng học tiếng Nhật ở trường Lê Quí Đôn, nay đã du học Nhật năm thứ 2, ngành kiến trúc. Tuy nhiên sau 1 thời gian tìm hiểu thì nó đang làm thủ tục cho con chuyển qua Mỹ học tiếp những năm còn lại. Lý do nó đưa ra là cuộc sống của Nhật áp lực quá, nếu có kiếm được việc làm sau khi tốt nghiệp cũng khá vất vả. Còn cho con về VN thì nó ko muốn, nên tính đường học bên Mỹ rồi tính tiếp.

Hạng B2
6/8/09
497
2.390
93
Mình có đứa bạn thân, con trước đây cũng học tiếng Nhật ở trường Lê Quí Đôn, nay đã du học Nhật năm thứ 2, ngành kiến trúc. Tuy nhiên sau 1 thời gian tìm hiểu thì nó đang làm thủ tục cho con chuyển qua Mỹ học tiếp những năm còn lại. Lý do nó đưa ra là cuộc sống của Nhật áp lực quá, nếu có kiếm được việc làm sau khi tốt nghiệp cũng khá vất vả. Còn cho con về VN thì nó ko muốn, nên tính đường học bên Mỹ rồi tính tiếp.

vậy thì nên tạm thời chưa học tiếng Nhật hả bác?

Hạng D
26/9/12
1.036
67.453
113
Ho Chi Minh City
Nên tập trung cho tiếng Anh thôi, học cho tốt 1 thứ tiếng (tiếng Anh là gần như là dễ học nhất) đã vất vả rồi còn ôm đồm thêm mấy cái tiếng vừa khó vừa ít ứng dụng như tiếng Nhật và Đức làm chi.

Hạng C
13/2/09
549
36.602
93
vậy thì nên tạm thời chưa học tiếng Nhật hả bác?
Cái này tuỳ thuộc vào khả năng của bé và điều kiện của gia đình mà. Nhưng với mình (cũng có con học lớp 6) thì trừ phi đã có định hướng và xác xuất cao sẽ du học ở Nhật, hay Đức thì nên học còn ko thì phải nghiên cứu kỹ hơn vì 2 thứ tiếng này đều thuộc dạng khó và dù có tương đối thông thạo thì chỉ cần 5 năm ko có môi trường sử dụng là có thể quên gần hết.