Tập Lái
16/7/20
46
36
18
Xe tôi AWD 2018 chỉ tốn 6,5L/100km. Nhưng đổi lại cảm giác chạy 120kmh cao tốc trong trời mưa thì khác hẳn bác ạ.
Bác đi đường trường hay sao mà tiết kiệm xăng dữ. Xe mình 2.5L, 1 cầu đi thành phố toàn 13L/100km.

Có thể do tài mới nên chạy còn nhát, hay dùng phanh và ga ko đều.

Tập Lái
16/7/20
46
36
18
Sợ nhất mùi da của em này, buổi trưa lên xe bạn chở đi ăn mà nghe mùi chịu không nổi, phải hạ kính xuống hay là mũi mình quá nhạy cảm. Thằng bạn nó nói từ từ cũng quen mùi :)

Mùi da mình đảm bảo với bạn là không nặng đâu.
Có thể là do xe nhà mình đi bỏ 2 gói than hoạt tính, gắn thêm cái khử mùi samsung (250k) vào hốc gió điều hòa.

Đi lái thử thì mình ko bị gì. Nhưng ngày kiểm tra xe của mình thì ngồi 1 lát bị chóng mặt. Lý do là do xe để ngoài nắng, mình không mở cửa để thoát khí mà đóng cửa luôn nên do khí độc còn nên bị nhứt đầu.

Từ ngày nhận xe về đến nay hơn 1 tháng, ko ai trong nhà ý kién về mùi xe cả, ban đầu vì lí do mùi mà mình định ko mua CX5 đấy. Giờ thì mnh cũng chưa bao giờ bị nhứt đầu như lần xem xe. Con mình lúc trc sợ đi oto vì say xe mà giờ đi đâu nó cũng đòi đi CX5 cả.

• Like
Reactions: tktung
Tập Lái
16/7/20
46
36
18
Mấy bác đi hay quá, e mới mua đi trong phố toàn 13L :D

Mình thì cũng giống bạn, xe mình 2.5L.

Mình nghe nói xe mới thì xăng sẽ hao hơn. Chạy sau 5,000km thì sẽ ổn định hơn.
Mình để ý, nếu dừng xe vẫn nổ máy thì mức tiêu thụ sẽ cao hơn.

Hạng B2
17/11/09
226
1.872
93
Bác đi đường trường hay sao mà tiết kiệm xăng dữ. Xe mình 2.5L, 1 cầu đi thành phố toàn 13L/100km.

Đi QL, CT hỗn hợp đấy bác.
Trong thành phố cũng chỉ 11L đổ lại thôi. Trung bình xe báo 10,1L

• Like
Reactions: WandererVN
Hạng B1
15/5/15
70
45
18
35
Mình thì cũng giống bạn, xe mình 2.5L.

Mình nghe nói xe mới thì xăng sẽ hao hơn. Chạy sau 5,000km thì sẽ ổn định hơn.
Mình để ý, nếu dừng xe vẫn nổ máy thì mức tiêu thụ sẽ cao hơn.
Xe mình 2.0 pre ah :D chắc do dính mấy phát kẹt xe do triều cường

Hạng B2
11/11/10
107
49
36
46

Ga không đều không tốn xăng bằng dùng phanh nhiều đâu bác. Bắt xe nó chạy ào ào rồi đạp phanh thì nó hao tổn công suất rồi.

• Like
Reactions: WandererVN
Tập Lái
16/7/20
46
36
18
Anh @wanderervn lắp khử mùi là mình tự lắp hay ra tiệm vậy a?

Mình mua cái khử ion Samsung này 200k hay 250k gì quên rồi. Sau đó nhờ gara nó gắn sau hốc gió điều hòa trc cho đẹp.
Link youtube: https://youtu.be/xhgw9YVpuAE

Thằng em mình nó sử dụng trước, tư vấn mình làm. Mình thấy xe mình hiện tại ko có mùi nữa hay do quen xe rồi ko biét.

Attachments

• Like
Reactions: tktung