Hạng B2
4/8/13
260
2.073
93
Ho Chi Minh
anh cho em hỏi bản nâng cấp 6.5 đã có option tự xoay gương xuống bánh xe khi vào số P chưa? Em thấy review bản ở Mẽo có.

Hạng C
8/10/11
587
545
93
anh cho em hỏi bản nâng cấp 6.5 đã có option tự xoay gương xuống bánh xe khi vào số P chưa? Em thấy review bản ở Mẽo có.
Chưa có chiếc nào có

Hạng C
8/10/11
587
545
93
Bác nào nói tháng 11 có xe CX5 2021 là chém gió đấy.
Mình kiểm tra nguồn đáng tin cậy nội bộ rồi. Ông chú Viettel của bác ấy ko bằng đâu.
Hiện nay chưa có kế hoạch CX5 2021 năm nay đâu.
Mình đã đặt xe 1 tháng trc. Khi nghe tin có CX5 2021 thì có kiểm tra lại vì nếu sắp ra mắt thì mình cũng đợi luôn. Nội bộ (ko phải sales Mazda nhé) báo là chưa có kế hoạch.
Mình đặt bản 2.5L có i-Active Sense màu trắng, dự kiến tuần sau có xe. Cũng vừa hết tháng ngâu luôn nên quá đẹp.

Bạn nào thích thì đặt sớm chứ hiện nay bản 2.0 đang bán rất chạy vì đc kích cầu (khuyến mãi tốt hơn)
Nhớ show hình xe mới nha bác @@

Tập Lái
16/7/20
46
36
18
Nhớ show hình xe mới nha bác @@

Mình lấy xe được 1 tuần rồi. Bản 2.5 có I Active Sense nên có chữ Signature (bản trước thì sẽ có số 2.5)

Đi chưa được nhiều lắm, chỉ đi trong nội thành đoạn thôi nhưng mình có một nhận xét ban đầu như sau:

Vấn đề lắc ngang thì nhà mình không ai ý kiến gì cả. Thấy ai cũng vui vẻ, ko có vấn đề gì. Con mình ít khi ngồi sau vì sợ say xe, giờ ngồi vẫn vui vẻ.

Vấn đề mùi thì cũng không thấy ai nói gì luôn. Mình thấy cũng bất ngờ là sao mọi người lại phản ánh dữ.
Cũng có thể là do mình bắt thêm cái cục khử mùi của Samsung (180k) lắp đằng sau cửa gió điều hòa cộng với việc bỏ 2 gói than hoạt tính nữa.

Mình lắp thêm cam360 DCT T3, đi cho an toàn;
Bộ tự động lên hạ kính gập gương thấy rất tiện vì nhiều khi tắt máy quên gập gương, hạ kính phải đề máy lên lại. Ngoài ra, có thể dùng remote xe hạ gương trước khi lên xe để đẩy khí nóng ra. Rất tiện, lắp có 10p. Giá khoảng 1tr2.

Cả nhà đều vui và hài lòng.
Tóm lại thì mình thấy khi mua xe, nếu thích thì cứ theo tiếng gọi con tim. Đừng vì ý kiến của người khác mà lay động quyết định.

Attachments

Tập Lái
16/7/20
46
36
18

Bạn ra gara thêm vào thôi. Nhanh lắm. Mình lắp 1 cái giá 1.2tr. Thấy rất hữu dụng.

• Like
Reactions: tktung
Hạng B1
15/5/15
70
45
18
35
Mình lấy xe được 1 tuần rồi. Bản 2.5 có I Active Sense nên có chữ Signature (bản trước thì sẽ có số 2.5)

Đi chưa được nhiều lắm, chỉ đi trong nội thành đoạn thôi nhưng mình có một nhận xét ban đầu như sau:

Vấn đề lắc ngang thì nhà mình không ai ý kiến gì cả. Thấy ai cũng vui vẻ, ko có vấn đề gì. Con mình ít khi ngồi sau vì sợ say xe, giờ ngồi vẫn vui vẻ.

Vấn đề mùi thì cũng không thấy ai nói gì luôn. Mình thấy cũng bất ngờ là sao mọi người lại phản ánh dữ.
Cũng có thể là do mình bắt thêm cái cục khử mùi của Samsung (180k) lắp đằng sau cửa gió điều hòa cộng với việc bỏ 2 gói than hoạt tính nữa.

Mình lắp thêm cam360 DCT T3, đi cho an toàn;
Bộ tự động lên hạ kính gập gương thấy rất tiện vì nhiều khi tắt máy quên gập gương, hạ kính phải đề máy lên lại. Ngoài ra, có thể dùng remote xe hạ gương trước khi lên xe để đẩy khí nóng ra. Rất tiện, lắp có 10p. Giá khoảng 1tr2.

Cả nhà đều vui và hài lòng.
Tóm lại thì mình thấy khi mua xe, nếu thích thì cứ theo tiếng gọi con tim. Đừng vì ý kiến của người khác mà lay động quyết định.

Lắp gập gương đó có mất bảo hành k bác nhỉ? Mình cũng mới rước e màu trắng về, mới lắp mỗi camera với chai nước hoa k biết nên mua gì thêm

Tập Lái
16/7/20
46
36
18
Lắp gập gương đó có mất bảo hành k bác nhỉ? Mình cũng mới rước e màu trắng về, mới lắp mỗi camera với chai nước hoa k biết nên mua gì thêm

Lắp cam mới ảnh hưởng đến BH nhiều hơn bạn vì nó nó đấu vào hệ thống điện. Trong khi gập gương mình thấy nó cũng lắp mấy sợ dây vào bên trong cửa bên tài (chỗ mấy cái nút lên gương ấy). Đã lắp cam rồi thì lắp thêm bộ gập gương cũng ảnh hưởng BH như nhau thôi.

Hạng B1
15/5/15
70
45
18
35
Lắp cam mới ảnh hưởng đến BH nhiều hơn bạn vì nó nó đấu vào hệ thống điện. Trong khi gập gương mình thấy nó cũng lắp mấy sợ dây vào bên trong cửa bên tài (chỗ mấy cái nút lên gương ấy). Đã lắp cam rồi thì lắp thêm bộ gập gương cũng ảnh hưởng BH như nhau thôi.
Cam hành trình thôi mà bác, gắn vô cái tẩu thôi hà.

Tập Lái
16/7/20
46
36
18
Cam hành trình thôi mà bác, gắn vô cái tẩu thôi hà.

À. Bên hãng nói nếu gắn cam360 thì hệ thống điện sẽ ko bảo hành. Nhưng mà mình nghĩ an toàn, tiện lợi là trên hết nên gắn chứ biết khi nào mà đi bảo hành.

• Like
Reactions: arcobaleno87
Hạng C
8/10/11
587
545
93
À. Bên hãng nói nếu gắn cam360 thì hệ thống điện sẽ ko bảo hành. Nhưng mà mình nghĩ an toàn, tiện lợi là trên hết nên gắn chứ biết khi nào mà đi bảo hành.
Chúc mừng bác, đi trong phố bà xã mình than hơi lắc, mình trấn an xe gầm cao chiếc nào cũng thế :) cũng thích có cữ sign nhưng nhu cầu mình 2.0 pre là hợp lý.
Cam360 mình k lắp vì ngại với k mún chi thêm quá nhìu tiền nữa, chỉnh ghế cao nhất khi trong phố, đường trường thì hạ thấp, trc chạy sedan lạng và lách thoải mái, giờ thì khó hơn.
Bác biết chỉnh nhớ ghế ko, mình set được 1 lần rồi nhưng h tự nhiên k nhớ nữa.

Attachments

• Like
Reactions: WandererVN