Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
Lái mới thì ham hố gì amg hả bác, lái mới canh đường đã mệt lại còn phải nhẹ nhàng chân ga ko 258HP có thể biến thành con trâu điên bác ah
Tốt nhất bác cố thêm chút lấy e200, sang trọng rộng rãi, êm ái... Mà 197hp là thừa đủ cho lái mới rồi
Chuẩn đó bác...

Hạng B2
20/8/15
308
185
43
69
Đã sử dụng C300 AMG đời 2016 được 3 năm mình kết nhất :
  1. Hệ thống Anti-collision (h/thống cảnh báo va chạm)
  2. Dàn đèn hậu và đèn lái
Lưu ý : C300 AMG rất nhiều tính năng đến nỗi kg nhớ hết được.

Hạng D
7/6/11
1.558
1.150
113
Mình cũng mới lấy C300 AMG 2019 được 2 tuần và có những đánh giá sau: C300 AMG 2019 - 399km trải nghiệm - Một chiếc xe xuất sắc đáng kinh ngạc: + Đẹp bóng loáng hoàn hảo với vẻ ngoài cực kỳ trau chuốt, hệ thống đèn Multi-beam thông minh và siêu sáng. Chính vì thế vào buổi tối chiếc xe còn đẹp hơn khi di chuyển. + Nội thất của Mercedes thật sự gây choáng ngợp với đại đa số người dùng khi chuyển từ dòng xe phổ thông lên với những vân gỗ xịn, các nút bấm được thiết kế tỉ mỉ đến từng chi tiết, rất đẹp và hài hòa với đèn viền nội thất tinh tế. + Hiểu người dùng với hệ thống auto hold - auto start/stop, camera 360 kèm theo cảnh báo va chạm xung quanh xe thể hiện trên màn hình LCD 10.2 inches rất thông minh và vô số tiện nghi khác được Việt hóa. Một chiếc xe khó bị va chạm chủ động nhất, đó có lẽ là Mercedes. + Hệ thống treo Dynamic Body Control xuất sắc được thừa hưởng từ E300 2017 với 5 chế độ lái, êm ái và cách âm tốt, khỏe khoắn và đầm chắc. + Động cơ cực kỳ mạnh mẽ với những âm thanh giòn giã của một chiếc xe thể thao, khả tăng tốc vô địch với 258 mã lực và EQ Boost. Đã cầm vô lăng đời 2019 của Merc rồi, hẳn bạn sẽ nhớ nó mãi. + Hệ thống âm thanh Burmester 590W đủ để xử lý xuất sắc cả những bài nhạc trầm ấm, tông cao hoặc những bản nhạc IDM đầy sống động. + Tôi cũng yêu luôn cả bộ phụ kiện Merc: Bút mực, tập ghi chép, hộp chứa namecard và USB. Có cảm giác mình được tôn vinh là một doanh nhân thật thụ. C300 AMG 2019 vẫn có những điểm ko thể xuất sắc như Merc E-class 300/350e, đó là độ rộng khoang nội thất và sự đầm chắc đỉnh cao của 1 chiếc sedan với chiều dài - rộng - cao tối ưu hơn, hay ghế da chưa thể là loại Nappa cao cấp nhất, option sang trọng còn thiếu là cửa hít, hệ thống lọc không khí ion âm airbalance hay những tính năng an toàn chỉ có ở nước ngoài như hệ thống ga thích ứng, lái bán tự động, phanh khẩn cấp cảnh báo va chạm. Nhưng chừng đó là đủ hài lòng với một chiếc xe HOÀN HẢO TRONG CÙNG PHÂN KHÚC.

Bác là lái mới, xe Merc cũng khá đặc trưng như cần số bên phải dưới vô lăng ( ko phải loại cần số nằm ở bệ trung tâm) cũng như Merc có nhiều tính năng rất hay, nên tốt nhất là bác đăng ký test drive thời gian lâu 1 chút để sales hướng dẫn kỹ. Nếu ưng thì có thể cọc, rồi dợt thêm vài lần test drive, sau khi lái thật cứng rồi hãy lấy xe mình về.

Mình đánh giá C300 2019 cải thiện rất mạnh mẽ ( hơn 6500 chi tiết mới), là một chiếc xe rất xứng đáng với giá trị bỏ ra.

.
Bác đi C300 là chiếc xe Đức đầu tiên đúng không?

Hạng B1
9/9/16
57
45
18
39
Xe đầu tiên mà chạy gia đình thì mua C300 làm gì! Xe đi khá cứng và xóc (cái gọi là đánh đổi cho thể thao). Nếu thích đua bơi thì sướng (cái này hay chạy 1 mình) chứ còn gia đình êm đềm thì C300 ko phgair mẫu xe dành cho (em viết vậy vì thấy cụ mang cả vợ con vào đây)
À, ở trên thấy cụ nào kêu tiếng Pô phấn khích thì đúng thật; nhưng đó chỉ là âm thanh thanh giả lập qua dàn loa thôi, ở ngoài vẫn lèo xèo.
Tiền đó theo em lấy GLC250 sẽ đa dụng hơn!!!
Còn nếu fan tốc độ thì C300 chuẩn rồi; hơn nữa có thể soi A45 (Chạy hơn C300 là chắc) hoặc tiền ko là vấn đề có thể nghía C63.

• Like
Reactions: Huboss
Hạng D
25/3/16
1.046
1.012
113
Tài mới đã đi Merc mà quất luôn còn GLC 250 hoặc 300 như bác tư vấn chắc 6 tháng thôi bạc hết đầu. Xe to, công suất lớn nên tài mới dù có giỏi đến đâu cũng hạn chế về kỹ năng điều khiển xe thêm nữa xe sang lại càng đau đầu, biết là bác chủ kinh tế ổn nhưng theo mình cứ mua 1 chiếc cũ phân khúc C trở lên đi 1 năm rồi đổi xe hoặc thuê cố định 1 vài tháng đi cho thuần thục rồi mua cũng chưa muộn.
Không cần ban đầu phải mua xe cũ bạn ạ. Sau khi lấy bằng, em chủ thớt cứ thuê xe bên ngoài (có thắng phụ) chạy thêm khoảng 10 - 15 giờ cho thuần thục. Nhớ chạy trên nhiều loại đường nhé: trong phố: giao lộ, vòng xoay, đường nhỏ, đường lớn, lùi chuồng, cặp lề; trên cao tốc: tốc độ thấp, cao, tốc độ tối đa cao tốc, ... Đến khi nào chạy liên tục khoảng 3 giờ mà thắng phụ không xài đến thì ok rồi. Lúc này thì tự tin lái xe của mình. Cách này an toàn và tiết kiệm hơn mua xe cũ để tự luyện tập.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: OTOSG1